Pune Porsche Car Accident: બારમાં 48 હજાર ખર્ચ્યા, જેલમાં પીઝા… જામીન માટે નિબંધ, વાંચો પોર્શ કૌભાંડમાં છ ચોંકાવનારા ખુલાસા

મહારાષ્ટ્રના પુણેમાં એક શ્રીમંત સગીરે તેના મિત્રો સાથે પાર્ટી કરી હતી. નશામાં ધૂત પિતા તેની કરોડો ડોલરની પોર્શ કારમાંથી બહાર નીકળે છે અને બાઇકને ટક્કર મારે છે. આ અકસ્માતમાં બાઇક સવાર બે યુવાન એન્જિનિયરોના મોત થયા હતા. જોકે, આરોપી સગીર હોવાથી તેને 15 કલાકમાં જામીન મળી જાય છે. જામીનની શરત પણ એવી છે કે નવા મોટર વ્હીકલ એક્ટ પર સવાલો ઉભા થયા છે. એટલું જ નહીં આ કેસમાં સતત નવા ખુલાસા થઈ રહ્યા છે જે ખૂબ જ ચોંકાવનારા છે.

  1. અકસ્માત સમયે, સગીર દારૂના નશામાં હતો અને તેના પિતાની પોર્શ કાર 200 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે ચલાવી રહ્યો હતો. આ અકસ્માતમાં મધ્યપ્રદેશના રહેવાસી બે યુવાન એન્જિનિયર અનીશ અને અશ્વિનીનું મોત નીપજ્યું હતું. આ કાર પુણેના એક શ્રીમંત બિલ્ડરનો 17 વર્ષ અને આઠ મહિનાનો સગીર પુત્ર ચલાવી રહ્યો હતો. અકસ્માત બાદ તેણે ભાગવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો, પરંતુ લોકોએ તેને પકડીને પોલીસને હવાલે કર્યો હતો.
  2. સગીર આરોપી વિરુદ્ધ IPCની કલમ 304 હેઠળ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે. જે રીતે વાહનને અકસ્માત થયો તેના કારણે પોલીસને શંકા છે કે આરોપી દારૂના નશામાં વાહન ચલાવતો હતો. આથી પોલીસે આરોપીનું બ્લડ ટેસ્ટ પણ કરાવ્યું હતું.
  3. પીડિતા પક્ષે પોલીસની કાર્યપદ્ધતિ પર સવાલો ઉઠાવ્યા હતા અને કહ્યું હતું કે પિતાની સંપત્તિને ધ્યાનમાં રાખીને તેને વીઆઈપી ટ્રીટમેન્ટ પણ આપવામાં આવી હતી. અકસ્માત બાદ આરોપીને પોલીસ સ્ટેશનમાં પિઝા ખવડાવવામાં આવ્યો હતો, જ્યારે પીડિતાને વાહિયાત પ્રશ્નો પૂછીને હેરાન કરવામાં આવી હતી. અકસ્માતમાં જીવ ગુમાવનાર અનીશના ભાઈ દેવેશે જણાવ્યું કે જ્યારે તેઓ યરવડા પોલીસ સ્ટેશન પહોંચ્યા ત્યારે તેઓએ તેને લાંબો સમય સુધી બેસાડી રાખ્યો અને અશ્વિનીના તેના ભાઈ અનીશ સાથેના સંબંધો અંગે અયોગ્ય પ્રશ્નો પૂછવા લાગ્યા.
  4. પોલીસે મોટો ખુલાસો કર્યો છે. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર, આરોપી સગીર તેની ઝડપે આવતી પોર્શ કારથી બે લોકોને ટક્કર મારતા પહેલા અનેક પબમાં પાર્ટી કરી હતી. અકસ્માત પહેલા તેણે બે પબમાં જઈને માત્ર 90 મિનિટમાં 48,000 રૂપિયા ખર્ચ્યા હતા. પોલીસનો દાવો છે કે અકસ્માત સમયે કિશોરે દારૂ પીધો હતો.
  5. પુણેના પોલીસ કમિશનર અમિતેશ કુમારે કહ્યું કે પોલીસ દોષિત હત્યાનો કેસ સાબિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. રવિવારના રોજ જુવેનાઇલ જસ્ટિસ બોર્ડ દ્વારા પસાર કરાયેલા જામીનના આદેશને ટાંકીને કુમારે જણાવ્યું હતું કે આરોપીએ તેની અરજીમાં ઉલ્લેખ કર્યો છે કે તે દારૂનો વ્યસની છે, તે સાબિત કરવા માટે કે અકસ્માત સમયે તે હોશમાં ન હતો. તેણે કહ્યું, ‘અમે સાબિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ કે તે સંપૂર્ણ રીતે હોશમાં હતો અને જાણતો હતો કે તેની ક્રિયા તેનું મૃત્યુ થઈ શકે છે.’
  6. જોકે, તપાસના પરિણામ ન આવતા કોર્ટે આરોપીને જામીન આપી દીધા હતા. આરોપી સગીરને કોર્ટે કઈ શરતો પર જામીન આપ્યા તેની જોરશોરથી ચર્ચા થઈ રહી છે. કોર્ટે કહ્યું કે સગીરને 15 દિવસ સુધી યરવડા મંડળ પોલીસની સાથે ટ્રાફિક નિયંત્રણમાં મદદ કરવી પડશે. દારૂ છોડવા માટે, વ્યક્તિએ મનોચિકિત્સક પાસેથી સારવાર લેવી પડશે. જો તે ભવિષ્યમાં કોઈ અકસ્માત જોશે તો તેણે અકસ્માત પીડિતોને મદદ કરવી પડશે. કોર્ટના નિર્ણય મુજબ, આરોપીઓએ રોડ અકસ્માતના પરિણામો અને તેના ઉપાયો પર ઓછામાં ઓછા 300 શબ્દોનો નિબંધ લખવો પડશે.
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *