શું IPLમાં મુંબઇ માટે રોહિતની આ છેલ્લી મેચ હતી? કેમ વાનખેડેમાં દર્શકોએ આ રીતે કર્યું તેમનું સન્માન

મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના ઓપનર રોહિત શર્માએ લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સ સામે શાનદાર અડધી સદી ફટકારી અને એક શાનદાર ઈનિંગ સાથે સિઝનનો અંત કર્યો. રોહિત છેલ્લી કેટલીક મેચોમાં રન બનાવવા માટે સંઘર્ષ કરી રહ્યો હતો જે ભારતીય ટીમ માટે પણ ચિંતાનો વિષય બની ગયો હતો કારણ કે આઈપીએલની વર્તમાન સિઝન બાદ ભારતે અમેરિકા અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં રોહિતની કપ્તાની હેઠળ ટી20 વર્લ્ડ કપમાં ભાગ લેવાનો છે. રોહિતે આ સિઝનમાં તેની બીજી અડધી સદી લખનૌ સામે ફટકારી હતી, પરંતુ વાનખેડે ખાતે હાજર દર્શકોએ જે રીતે રોહિતને આઉટ કર્યા બાદ અભિવાદન કર્યું તે સમાચારને મજબૂતી આપે છે કે કદાચ આ ફ્રેન્ચાઇઝી માટે રોહિતની આ છેલ્લી મેચ હતી.

રોહિતે ટીમને ઝડપી શરૂઆત અપાવી હતી
લખનઉએ આ મેચમાં મુંબઈને 215 રનનો લક્ષ્યાંક આપ્યો હતો, પરંતુ રોહિતે ટીમને ઝડપી શરૂઆત અપાવી હતી. રોહિતે 38 બોલમાં 68 રનની ઇનિંગ રમી જેમાં 10 ફોર અને 3 સિક્સ સામેલ હતી. જોકે, 11મી ઓવરમાં સ્પિનર ​​રવિ બિશ્નોઈએ તેની ઇનિંગ્સનો અંત આણ્યો હતો. રોહિતને થર્ડ મેન પર ઉભેલા મોહસીન ખાને કેચ આપ્યો હતો.

પ્રેક્ષકોએ ઉભા થઈને રોહિતનું અભિવાદન કર્યું
રોહિત જ્યારે આઉટ થયા બાદ પેવેલિયન તરફ જઈ રહ્યો હતો ત્યારે વાનખેડે પર હાજર પ્રશંસકોએ ઉભા થઈને પોતાના પૂર્વ કેપ્ટનનું અભિવાદન કર્યું હતું. એવું માનવામાં આવે છે કે આ ફ્રેન્ચાઇઝી સાથે રોહિતની આ છેલ્લી સિઝન છે, જેને આ સિઝનની શરૂઆત પહેલા કેપ્ટન પદ પરથી હટાવી દેવામાં આવ્યો હતો અને તેની જગ્યાએ હાર્દિક પંડ્યાને ટીમની કમાન સોંપવામાં આવી હતી. જોકે, મુંબઈનો આ નિર્ણય આ સિઝનમાં ખોટો સાબિત થયો હતો અને ટીમનું પ્રદર્શન ઘણું ખરાબ રહ્યું હતું. પાંચ વખતની ચેમ્પિયન ટીમ આ સિઝનમાં પ્લેઓફની રેસમાંથી બહાર થનારી પ્રથમ ટીમ બની હતી. 37 વર્ષીય રોહિતે તેની કેપ્ટનશિપમાં પાંચ વખત મુંબઈને ખિતાબ જીતાડ્યો હતો. રોહિત 2013માં ટીમનો કેપ્ટન બન્યો હતો અને લાંબા સમયથી આ ફ્રેન્ચાઈઝી સાથે જોડાયેલો છે.

વર્તમાન સિઝન મુંબઈ માટે દુઃસ્વપ્ન બની રહી છે
IPL 2024 સીઝન પહેલા, મુંબઈએ હાર્દિક પંડ્યાને ગુજરાત ટાઇટન્સમાં ટ્રેડ કરીને ટીમમાં મોટો ફેરફાર કર્યો હતો. હાર્દિક લાંબા સમય સુધી મુંબઈનો હિસ્સો હતો, પરંતુ 2022ની સીઝનની મોટી હરાજી પહેલા મુંબઈએ તેને છોડી દીધો અને ગુજરાતે હાર્દિકને તેનો કેપ્ટન બનાવ્યો. હાર્દિકે ગુજરાત સાથે શાનદાર સફર કરી હતી અને તેણે પહેલી જ સિઝનમાં ટીમને વિજેતા બનાવી હતી, જ્યારે ગત સિઝનમાં ગુજરાત રનર અપ હતું. જોકે, આ સિઝન પહેલા જ હાર્દિકે ગુજરાત છોડીને તેની જૂની ફ્રેન્ચાઈઝીમાં પરત ફરવાનો નિર્ણય લીધો હતો. મુંબઈએ રોહિતની જગ્યાએ હાર્દિકને કેપ્ટન બનાવ્યો હતો, પરંતુ તેના નેતૃત્વમાં મુંબઈનું પ્રદર્શન ઘણું નિરાશાજનક રહ્યું હતું. મુંબઈની ટીમ 14 મેચમાં ચાર જીત અને 10 હાર સાથે આઠ પોઈન્ટ સાથે સૌથી નીચેના 10માં સ્થાને છે.

વર્તમાન સિઝનમાં મુંબઈ માટે રોહિતે સૌથી વધુ રન બનાવ્યા હતા
આ સિઝનમાં રોહિત શર્માનું ફોર્મ ચિંતાનો વિષય બની શકે છે, પરંતુ તે IPL 2024માં તેની ટીમ માટે સૌથી વધુ રન બનાવનાર ખેલાડી હતો. રોહિતે 14 ઇનિંગ્સમાં 32.07ની એવરેજથી 427 રન બનાવ્યા જેમાં એક સદી અને બે અડધી સદી સામેલ છે. મુંબઈ માટે રોહિતની સૌથી સફળ સિઝન 2016 હતી જ્યારે તેણે 400 રનનો આંકડો પાર કર્યો હતો અને હવે આઠ વર્ષ બાદ તેણે ફરીથી આ સિદ્ધિ મેળવી છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *