પરિણામને લઈને વિદ્યાર્થીઓની મૂંઝવણ દૂર કરવા બોર્ડ દ્વારા જાહેર કરાયો હેલ્પલાઇન નંબર

ગુજરાત માધ્યમિક અને ઉચ્ચતર માધ્યમિક શિક્ષણ બોર્ડ (GSEB) એ પરિણામને લઈને વિદ્યાર્થીઓની મૂંઝવણના ઉકેલ માટે હેલ્પલાઈન નંબર બહાર પાડ્યો છે. આ વર્ષે બોર્ડ દ્વારા આ પહેલો અનોખો પ્રયાસ કરવામાં આવી રહ્યો છે. વિદ્યાર્થીઓ હેલ્પલાઈન પર પરિણામોને લગતી તેમની સમસ્યાઓનું નિરાકરણ મેળવી શકશે. જેથી વિદ્યાર્થી પરિણામની નિરાશાને કારણે કોઈ ખોટું પગલું ન ભરે.

દર વર્ષે બોર્ડની પરીક્ષાઓ શરૂ થાય તે પહેલા શિક્ષણ વિભાગ દ્વારા હેલ્પલાઈન શરૂ કરવામાં આવે છે. આ હેલ્પલાઈન પરીક્ષાના અંત સુધી કાર્યરત રહે છે, જેથી અભ્યાસ ન કરવો, યાદ ન રાખવું, જે અભ્યાસ કર્યો હતો તે ન આવવો, પરીક્ષાનું સમયપત્રક, નિંદ્રા, ઓછા માર્કસ અને પરીક્ષાને લગતા વધતા તણાવને દૂર કરવા. પરિણામ જાહેર થયા બાદ ઘણા વિદ્યાર્થીઓ તણાવનો શિકાર બને છે. ઘણા કારણો વિદ્યાર્થીઓને પરેશાન કરવાનું શરૂ કરે છે જેમ કે અન્ય કરતા ઓછા માર્ક્સ મળવા, પરિણામ અપેક્ષા મુજબ ન આવવું, ક્યાંક માર્કસ કપાઈ જવા, પાલન ન કરવું વગેરે. આવી સ્થિતિમાં, જો તેમને તેમના પ્રશ્નોના જવાબ ન મળે તો તેઓ ખોટું પગલું ભરે છે.

પરિણામને લઈને વિદ્યાર્થીઓને પડતી સમસ્યાઓ અને મૂંઝવણોના નિરાકરણ માટે બોર્ડે આ વર્ષે પ્રથમ વખત 1800-233-5500 હેલ્પલાઈન શરૂ કરી છે, જે 20 મે સુધી કાર્યરત રહેશે. હેલ્પલાઇનની સાથે બોર્ડે 10મા અને 12માના પરિણામથી નારાજ વિદ્યાર્થીઓ માટે પરિણામ સુધારવાની પ્રક્રિયા પણ શરૂ કરી છે. વિદ્યાર્થીઓ બોર્ડની વેબસાઇટ પર પરિણામ સુધારણા માટે અરજી કરી શકે છે. અરજી પ્રક્રિયા ઓનલાઈન રહેશે. તેમજ કેટલા વિષયના મૂલ્યાંકન સુધારણા માટે ફી કેટલી છે, પૂરક પરીક્ષા માટે કેવી રીતે અરજી કરવી. પૂરક પરીક્ષા માટે પાત્રતા માપદંડ શું છે? તેની માહિતી બોર્ડની વેબસાઇટ પર જાહેર કરવામાં આવી છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *