ગુજરાતના પૂર્વ રાજ્યપાલ કમલા બેનીવાલનું 97 ની વયે નિધન, જયપુરની હોસ્પિટલમાં અંતિમ શ્વાસ લીધા

કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ નેતા ડૉ. કમલા બેનીવાલ (97), ગુજરાતના ભૂતપૂર્વ રાજ્યપાલ અને રાજસ્થાનના ભૂતપૂર્વ નાયબ મુખ્યમંત્રીનું અવસાન થયું. બુધવારે બપોરે જયપુરની ફોર્ટિસ હોસ્પિટલમાં તેમણે અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા. જયપુરની ફોર્ટિસ હોસ્પિટલમાં તેની સારવાર ચાલી રહી હતી. આ દરમિયાન તેમનું મૃત્યુ થયું હતું. કમલા બેનીવાલના પ્રખ્યાત નેતા હતા. તેઓ 7 વખત ગુજરાતના રાજ્યપાલ અને ધારાસભ્ય રહી ચૂક્યા છે.

ગુજરાતના રાજ્યપાલ હતા ત્યારે તત્કાલીન મુખ્યમંત્રી નરેન્દ્ર મોદી સાથે અનેક બાબતો પર તેમના મતભેદો હતા, જેની ખૂબ ચર્ચા થઈ હતી. કમલા બનીવાલે ગેહલોત સરકારમાં મંત્રી પદ પણ સંભાળ્યું હતું. કમલા બેનીવાલનો જન્મ 12 જાન્યુઆરી 1927ના રોજ રાજસ્થાનના ઝુંઝુનુ જિલ્લાના ગોરીર ગામમાં જાટ પરિવારમાં થયો હતો. તે કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ રાજકારણી હતા. તેઓ ગુજરાતની સાથે ત્રિપુરા, મિઝોરમના રાજ્યપાલ રહી ચૂક્યા છે. રાજસ્થાનમાં કોંગ્રેસ સરકારમાં તેઓ ઘણા મહત્વના હોદ્દા પર રહ્યા હતા.

કમલા બેનીવાલને 27 નવેમ્બર 2009ના રોજ ગુજરાતના રાજ્યપાલ તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા હતા. અગાઉ કેન્દ્ર સરકારે તેમને ત્રિપુરાના રાજ્યપાલ તરીકે નિયુક્ત કર્યા હતા. જ્યારે તે ગુજરાતના રાજ્યપાલ બન્યા ત્યારે નરેન્દ્ર મોદી ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી હતા. તેમની સાથે અનેક મુદ્દે મતભેદો હતા. જેમાં લોકાયુક્તની નિમણૂકનો મુદ્દો ખૂબ ચર્ચાયો હતો.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *