‘હવે વધુ ભક્તો મોકલવા જોખમી છે, યાત્રા મોકૂફ રાખો’, યમુનોત્રી ધામ ખુલતાની સાથે જ ઉમટી ભીડ, પોલીસને અપીલ કરવી પડી

બદ્રીનાથ ધામના દરવાજા ખુલતાની સાથે જ ઉત્તરાખંડના ચારેય ધામ કેદારનાથ, યમુનોત્રી અને ગંગોત્રીની યાત્રા શરૂ થઈ ગઈ છે. પહેલા જ દિવસે રેકોર્ડ સંખ્યામાં 32 હજાર શ્રદ્ધાળુઓ કેદારનાથ પહોંચ્યા હતા. દરમિયાન યાત્રાના પ્રથમ દિવસે યમુનોત્રી જતા ભક્તોની ભારે ભીડ જોવા મળી હતી.

તેનો વીડિયો પણ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો હતો જેમાં પહાડી રસ્તા પર ભક્તોની ભરચક ભીડ જોવા મળે છે. વીડિયો સામે આવ્યા બાદ જ રાજ્ય સરકારની તૈયારીઓ પર સવાલો ઉઠવા લાગ્યા છે. જોકે, શનિવારે જ પોલીસ પ્રશાસને સ્પષ્ટતા આપી હતી અને કહ્યું હતું કે ત્યાં સ્થિતિ સામાન્ય છે અને હવે કોઈ ભીડ નથી.

વાસ્તવમાં, રવિવારે યમુનોત્રીનો ખતરનાક સ્થિતિ દર્શાવતો વીડિયો સામે આવતાની સાથે જ શ્રદ્ધાળુઓની સુરક્ષાને લઈને ચિંતાઓ થવા લાગી અને લોકોએ ભક્તો દ્વારા કરવામાં આવેલી વ્યવસ્થા પર સવાલો ઉઠાવવા લાગ્યા. વીડિયોમાં જોવા મળી રહ્યું છે કે લોકો ન તો આગળ વધી શક્યા અને ન તો પાછળ જઈ શક્યા. કેટલાક લોકો ખતરનાક પહાડો પર ચડતા જોવા મળે છે અને આ ભીડમાં ખચ્ચર અને કુલી પણ ફસાયા છે. લોકોએ સોશિયલ મીડિયા પર આ વીડિયોને બહોળા પ્રમાણમાં શેર કર્યો અને કહ્યું કે સરકારે તેને નિયંત્રિત કરવાના રસ્તાઓ શોધવી જોઈએ.

વીડિયો સામે આવતાની સાથે જ વહીવટીતંત્રમાં ખળભળાટ મચી ગયો હતો અને ‘આજ તક’ સાથેની ટેલિફોનિક વાતચીતમાં ઉત્તરકાશીના પોલીસ અધિક્ષક અર્પણ યદુવંશીએ સ્પષ્ટતા કરી હતી કે વાયરલ વીડિયો જાનકી ચટ્ટીમાં શૂટ કરવામાં આવ્યો હતો. અને યમુનોત્રી ધામ વચ્ચે ચાલવાનો માર્ગ છે.

તેમણે કહ્યું કે ભીડ 200 મીટરની ત્રિજ્યાના વિસ્તારમાં મર્યાદિત હતી અને મોટી સંખ્યામાં ભક્તો યમુનોત્રી ધામ તરફ જતા હતા, ભારે વરસાદની સ્થિતિ વચ્ચે પરિસ્થિતિ ઊભી થઈ હતી. ઉત્તરકાશીના પોલીસ અધિક્ષકે જણાવ્યું કે, પરિણામે, વીડિયોમાં દેખાતા વરસાદથી બચવા લોકો એકઠા થયા અને તેના કારણે અરાજકતા ફેલાઈ ગઈ. પોલીસે જણાવ્યું હતું કે સમગ્ર વિસ્તારની સ્થિતિને તાત્કાલિક કાબૂમાં લેવામાં આવી હતી, કોઈ ઈજાના અહેવાલ નથી. આજે બપોરે 2:30 વાગ્યાની આસપાસ શૂટ કરાયેલ એક વિડિયોમાં શ્રદ્ધાળુઓ પર્વતીય માર્ગ પર ટ્રેકિંગ કરતા દર્શાવવામાં આવ્યા હતા કારણ કે આ વિસ્તારમાં હળવો વરસાદ પડી રહ્યો હતો. પોલીસે જણાવ્યું કે હાલમાં સ્થિતિ સામાન્ય છે અને યમુનોત્રી ધામની યાત્રા સુચારૂ રીતે ચાલી રહી છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *