કોરોના વારંવાર “FLiRT” કરી રહ્યો છે, નવા વેરિઅન્ટે વધારી લોકોની ચિંતા

કોરોનાવાયરસ રોગચાળાને ચાર વર્ષથી વધુ સમય થઈ ગયો છે પરંતુ તે સમાપ્ત થઈ રહ્યો નથી. કોરોનાના નવા કેસ ભલે ઓછા થયા હોય પરંતુ તેના વેરિઅન્ટની સંખ્યા ઝડપથી વધી રહી છે. અમેરિકામાં કોરોના વાયરસનું નવું સ્વરૂપ FLiRT મળી આવ્યું છે.

એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે તે ઝડપથી ફેલાવાની ક્ષમતા ધરાવે છે અને તેના કેસ ઝડપથી વધી શકે છે. આશ્ચર્યજનક રીતે, થોડા અઠવાડિયામાં, FLiRT, JN.1 Omicron સબવેરિયન્ટ જેવા અન્ય પ્રકારોને પાછળ છોડીને, યુએસમાં COVID-19નું સૌથી પ્રબળ પ્રકાર બની ગયું છે.

FLiRT શું છે?
અમેરિકામાં COVID-19ના નવા પ્રકારે લોકોની ચિંતા વધારી છે. આ નવા પ્રકારને ઓમિક્રોનનું કુટુંબ માનવામાં આવે છે, જે કોરોના વાયરસનો જ પ્રકાર છે. જેણે સમગ્ર વિશ્વમાં ભારે વિનાશ સર્જ્યો હતો. ભારતમાં કોરોનાના બીજા તરંગ માટે ઓમિક્રોન જવાબદાર હતું. આ નવો COVID-19 પ્રકાર, જેને FLiRT કહેવાય છે, તે Omicron JN.1 પરિવારનો છે. તેના પરિવર્તન KP.2 અને KP 1.1, જેને FLiRT તરીકે ઓળખવામાં આવ્યા છે.

FLiRTના લક્ષણો શું છે?

  • ગળું સૂકાવું
  • ઉધરસ
  • થાક
  • નાક બંધ થવી
  • વહેતી નાક
  • માથાનો દુખાવો
  • સ્નાયુમાં દુખાવો
  • તાવ
  • ગેસ્ટ્રિક સમસ્યાઓ

જેમણે બૂસ્ટર ડોઝ લીધો છે તેમને પણ જોખમ છે
સ્વાસ્થ્ય નિષ્ણાતોના જણાવ્યા અનુસાર, જે લોકોએ કોરોનાની રસીની સાથે બૂસ્ટર ડોઝ લીધો છે તેમને પણ આ રોગનું જોખમ વધારે છે. કોરોનાના નવા પ્રકારો ધીમે ધીમે વિશ્વના ઘણા ભાગોમાં ફેલાઈ શકે છે. જેના કારણે લોકોની ચિંતામાં વધુ વધારો થયો છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *