All Eyes On Vaishno Devi Attack: શ્રદ્ધાળુઓની બસ પર આતંકી હુમલો, 7 વર્ષ પહેલા પણ આવું થયું હતું, જાણો ક્યાં?

જમ્મુ-કાશ્મીરના રિયાસી જિલ્લામાં રવિવારે સાંજે આતંકવાદીઓએ તીર્થયાત્રીઓની બસ પર હુમલો થયાની ચોંકાવનારી ઘટના સામે આવી છે. જ્યારે પીએમ મોદીનું શપથ ગ્રહણ કાર્યક્રમ ચાલી રહ્યો હતો, ત્યારે જ જમ્મુ-કાશ્મીરમાં આતંકી ઘટના સામે આવી છે. ઉત્તર પ્રદેશ અને દિલ્હીથી યાત્રાળુઓને લઈ જતી બસ હુમલા બાદ ઊંડી ખીણમાં પડી ગઈ હતી, જેમાં ત્રણ મહિલાઓ સહિત 10 લોકોના મોત થયા હતા, જ્યારે 32 લોકો ઘાયલ હોવાનું કહેવાય છે. 2017માં અમરનાથ જઈ રહેલા યાત્રિકો પર હુમલા બાદ આ પહેલી ઘટના છે જ્યારે યાત્રિકોને નિશાન બનાવીને બસ પર હુમલો કરવામાં આવ્યો હોય.

સાંજે લગભગ 6.15 કલાકે ફાયરિંગ થયા બાદ 53 સીટર બસ રોડ છોડીને ઉંડી ખાઈમાં પડી હતી. પોની વિસ્તારના તેરાયથ ગામ પાસેના શિવ ખોરી મંદિરથી કટરામાં માતા વૈષ્ણો દેવી મંદિર જતી વખતે આતંકવાદીઓએ બસ પર ગોળીબાર કર્યો હતો.

બસમાં મુસાફરી કરી રહેલા એક પીડિતાએ જણાવ્યું કે બસ પર 25 થી 30 ગોળીઓ છોડવામાં આવી અને બસ ખાઈમાં પડી ગઈ. જ્યારે બીજા પીડિતાએ કહ્યું કે તેણે લાલ મફલર પહેરેલા માસ્ક પહેરેલા હુમલાખોરને બસ પર ગોળીબાર કરતા જોયો હતો. તેરાયથ હોસ્પિટલમાં દાખલ બનારસના એક ઘાયલ યાત્રીએ કહ્યું કે અમે સાંજે 4 વાગ્યે જવાના હતા, પરંતુ બસ સાંજે 5.30 વાગ્યે નીકળી અને અચાનક ફાયરિંગ શરૂ થઈ ગયું. જિલ્લા હોસ્પિટલમાં દાખલ ઉત્તર પ્રદેશના સંતોષ કુમારે કહ્યું કે હું બસ ડ્રાઈવરની બાજુમાં બેઠો હતો અને ગાઢ જંગલોમાંથી એક વાહન નીચે આવી રહ્યું હતું, ત્યારે મેં જોયું કે એક વ્યક્તિ કાળા કપડાથી મોઢું અને માથું ઢાંકેલો અંદર પ્રવેશ્યો હતો. બસ સામે આવી અને અંધાધૂંધ ગોળીબાર કર્યો. તેમણે કહ્યું કે ફાયરિંગમાં ડ્રાઈવર ઘાયલ થયો હતો અને બસ ખાઈમાં પડી ગઈ હતી. તેમણે કહ્યું કે આતંકવાદીઓ લાંબા સમય સુધી બસ પર ગોળીબાર કરતા રહ્યા. પીડિતાએ જણાવ્યું કે અમે ખાડામાં લાચાર પડી રહ્યા હતા, ત્યારબાદ કેટલાક સ્થાનિક લોકો ત્યાં પહોંચ્યા અને અમારી મદદ કરી. તેમણે કહ્યું કે બાદમાં કેટલાક પોલીસકર્મીઓ પણ ત્યાં પહોંચ્યા હતા.

વડાપ્રધાને શક્ય તમામ મદદ માટે સૂચના આપી
લેફ્ટનન્ટ ગવર્નર મનોજ સિન્હાએ જણાવ્યું હતું કે વડા પ્રધાને હુમલા બાદ પરિસ્થિતિનો તાગ મેળવ્યો હતો અને તેમને પરિસ્થિતિ પર સતત દેખરેખ રાખવા અને અસરગ્રસ્ત પરિવારોને શક્ય તમામ મદદ સુનિશ્ચિત કરવા નિર્દેશ આપ્યો હતો. આ ઘૃણાસ્પદ કૃત્ય પાછળ જે પણ હશે તેને જલ્દી સજા કરવામાં આવશે.

કોંગ્રેસ સહિત આ પક્ષોએ હુમલાની નિંદા કરી
તે જ સમયે, કોંગ્રેસે કહ્યું કે આ ઘટના જમ્મુ-કાશ્મીરમાં ચિંતાજનક સુરક્ષા સ્થિતિનું વાસ્તવિક ચિત્ર દર્શાવે છે. કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ મલ્લિકાર્જુન ખડગેએ કહ્યું કે જ્યારે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી અને તેમની એનડીએ સરકાર શપથ લઈ રહી હતી અને ઘણા દેશોના રાષ્ટ્રાધ્યક્ષો દેશમાં હતા ત્યારે તીર્થયાત્રીઓને લઈ જતી બસ પર કાયરતાપૂર્ણ આતંકવાદી હુમલામાં લોકોએ જીવ ગુમાવ્યા હતા. નેશનલ કોન્ફરન્સ (NC)ના ફારૂક અબ્દુલ્લા અને તેમના પુત્ર ઓમર અબ્દુલ્લા, પીપલ્સ ડેમોક્રેટિક પાર્ટીના મહેબૂબા મુફ્તી અને ડેમોક્રેટિક પ્રોગ્રેસિવ આઝાદ પાર્ટી (DPAP)ના ગુલામ નબી આઝાદ ઉપરાંત ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે પણ આતંકવાદી હુમલાની નિંદા કરી છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *