રોહિત શર્માએ MS Dhoniનો રેકોર્ડ તોડ્યો! જાણો કઈ રીતે

Rohit Sharma breaks MS Dhoni's record! Find out how

T20 વર્લ્ડ કપ 2024: ન્યૂયોર્કમાં ભારતીય ટીમે આયર્લેન્ડને તેમની ઝુંબેશની શરૂઆતની મેચમાં 8 વિકેટથી હરાવ્યા બાદ રોહિત શર્મા ભારતના ભૂતપૂર્વ સુકાની એમએસ ધોનીને પાછળ છોડીને ભારતના સૌથી સફળ T20I કેપ્ટન બન્યા.

ભારતીય સુકાની રોહિત શર્માએ દિગ્ગજ એમએસ ધોનીનો રેકોર્ડ તોડીને T20 ઈન્ટરનેશનલમાં સૌથી વધુ જીત સાથે ભારતીય કેપ્ટન બની ગયો છે. નાસાઉ કાઉન્ટી ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ સ્ટેડિયમ ખાતે આયર્લેન્ડ સામેના T20 વર્લ્ડ કપ અભિયાનની શરૂઆત દરમિયાન તેના નેતૃત્વ હેઠળ ભારતે તેમની 43મી જીત (સુપર ઓવરમાં એક સહિત) મેળવી હોવાથી રોહિતે આ માઈલસ્ટોન હાંસલ કર્યો હતો. આ જીત સાથે, રોહિતે કેપ્ટન તરીકે એમએસ ધોનીના 42 T20I જીતના રેકોર્ડને તોડી નાખ્યો. આ સીમાચિહ્ન હોવા છતાં, રોહિત સૌથી વધુ T20I જીત સાથે કેપ્ટનોની યાદીમાં ચોથા સ્થાને છે, જે પાકિસ્તાનના બાબર આઝમ (46 જીત) અને બ્રાયન મસાબા અને ઇઓન મોર્ગન (દરેકમાં 44 જીત)ની જોડી પાછળ છે.

સુુરતમાં સીલિંગ ક્રિયાની પ્રતિક્રિયા: હમ વેપારીઓ કા ક્યા કસૂર? કાપડ માર્કેટના મજૂરોએ કર્યું વિરોધ, જુઓ વીડિયો

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *