સુુરતમાં સીલિંગ ક્રિયાની પ્રતિક્રિયા: હમ વેપારીઓ કા ક્યા કસૂર? કાપડ માર્કેટના મજૂરોએ કર્યું વિરોધ, જુઓ વીડિયો

રાજકોટ અગ્નિકાંડ સુરતમાં ફાયર વિભાગે શહેરના ટેક્સટાઈલ વિસ્તારમાં ફાયર સેફ્ટી વિના માર્કેટને સીલ કરી દીધું છે, જેના કારણે સુરતના કાપડના વેપારીઓને મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. માર્કેટના કામકાજ પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો છે, જેના કારણે સુરતના કાપડના વેપારીઓ અને કારીગરો સહિત હજારો લોકો રસ્તા પર ઉતરી આવ્યા હતા અને સુરત મહાનગરપાલિકા (ફાયર બ્રિગેડ) સામે ખુલ્લેઆમ વિરોધ કર્યો હતો.

આ મામલે વેપારીઓનું કહેવું છે કે અમારા માર્કેટના 14 માર્કેટને ફાયર વિભાગે સીલ કરી દીધા છે. જેમાં હજારો મજૂરો બેરોજગાર બની ગયા છે, ફાયર વિભાગ દ્વારા કોઈ વધુ સુનાવણી હાથ ધરવામાં આવી નથી કે અમારા કોઈ આગેવાનો અમને યોગ્ય જવાબ આપી રહ્યા નથી. અમે વિરોધ કર્યો છે અને જો અમારી સુનાવણી જલ્દી નહીં થાય તો બધાએ સાથે મળીને તમામ બજારો સામે ભૂખ હડતાળ પર ઉતરવાની ધમકી આપી છે.

જ્યારે એક વેપારીએ જણાવ્યું કે ચોમાસાની સિઝન ચાલી રહી છે અને મારી ફેક્ટરીમાં કરોડો રૂપિયાનો સામાન તૈયાર છે, જો મારો રેઈનકોટ એકાદ-બે દિવસમાં ડિલિવરી નહીં થાય તો મારે શું કરવું? આવતા વર્ષ માટે આખો માલ સંગ્રહ કરી રાખવો પડશે, દીપક ભાઈ કહે છે કે મારા ભાઈનું આખું કામ માર્કેટ સીલ થવાને કારણે બંધ થઇ ગયું છે, તમામ મજૂરોની કરોડોની મહેનત વ્યર્થ જશે.

સુરત ટેક્સટાઈલ માર્કેટના મજૂરોએ વિરોધ પ્રદર્શન કરતા જણાવ્યું કે અમારો માસિક પગાર દર મહિનાની બીજી થી 5 તારીખ સુધી ચૂકવવામાં આવે છે. જેના કારણે 7મી જૂને મારે લોન આપનારને વ્યાજ ચૂકવવું પડે અને ઘરે બે બાળકોનું એડમિશન પણ કરાવવું પડશે. 2 જૂનથી માર્કેટમાં ફાયર વિભાગ દ્વારા સીલ કરવામાં આવ્યું છે. છેલ્લા પાંચ દિવસથી રોજગારીની શોધમાં ભટકી રહ્યો છું.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *