ગૌતમ ગંભીરે આખરે ટીમ ઈન્ડિયાના કોચ પદ પર મૌન તોડ્યું, કહ્યું…

Gautam Gambhir finally broke his silence on the post of Team India coach, saying…

ટી-20 વર્લ્ડ કપનો ઉત્સાહ ચાલી રહ્યો છે. આની શરૂઆત અત્યાર સુધી રમાયેલી ત્રણ મેચોમાં જોવા મળી છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી ભારતીય ટીમના કોચની ચર્ચા ચાલી રહી છે. આમાં ગૌતમ ગંભીરનું નામ સૌથી આગળ છે.

તે સ્પષ્ટ થઈ ગયું છે કે ટી-20 વર્લ્ડ કપ પછી ટીમ ઈન્ડિયાને નવો કોચ મળશે. પરંતુ તે પોસ્ટ પર કયો વ્યક્તિ બેસશે તે અંગે અફવાઓ ચાલી રહી છે. મુખ્ય કોચની રેસમાં ગૌતમ ગંભીરનું નામ સૌથી આગળ છે. ગૌતમ ગંભીર અને BCCI વચ્ચેની વાતચીતને આખરી ઓપ આપવામાં આવ્યો છે. BCCIના સૂત્રોએ જણાવ્યું છે કે માત્ર ગૌતમ ગંભીરના નામની જાહેરાત કરવાની બાકી છે. પરંતુ કોઈ સત્તાવાર માહિતી બહાર આવી નથી. આ દરમિયાન ગૌતમ ગંભીરે દુબઈમાં એક કાર્યક્રમમાં હાજરી આપી હતી. આ સમયે તેમના પર અનેક સવાલોનો ભડકો થયો હતો. શું તમે ટીમ ઈન્ડિયાના કોચ બનવા ઈચ્છો છો? શું તમે ભારતને વર્લ્ડ કપ જીતવામાં મદદ કરશો? તેવા સવાલો ગૌતમ ગંભીરને પૂછવામાં આવ્યા હતા. ત્યારે ગૌતમ ગંભીરે આ તમામ સવાલોના જવાબ સાવધાનીપૂર્વક આપ્યા હતા. “ભારતીય ટીમના મુખ્ય કોચ બનવાથી મોટું કોઈ સન્માન નથી. ભારતીય ટીમના મુખ્ય કોચ હોવાનો અર્થ 140 કરોડ ભારતીયોનું પ્રતિનિધિત્વ કરવાનો છે. આ એક મોટી વાત છે.”, ગૌતમ ગંભીરે કોચિંગ પોસ્ટના સમાચારની પુષ્ટિ કરી.

ભારતીય ટીમના કોચ પદની રેસમાં ઘણા દિગ્ગજોએ ભાગ લીધો હતો. પણ એક પછી એક બધા પાછળ પડ્યા. ઓસ્ટ્રેલિયાના રિકી પોન્ટિંગ, જસ્ટિન લેંગર અને શ્રીલંકાના પૂર્વ ક્રિકેટર કુમાર સંગાકારા પણ ચર્ચામાં હતા. પરંતુ આ બધાને માત આપતા ગૌતમ ગંભીરનું નામ સામે આવ્યું છે. ટી20 વર્લ્ડ કપ બાદ ભારતીય ટીમના મુખ્ય કોચ તરીકે રાહુલ દ્રવિડનો કાર્યકાળ સમાપ્ત થઈ રહ્યો છે. તે પછી, એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે 1 જુલાઈથી ગૌતમ ગંભીરની ગરદન પર આ બોજ આવી જશે.

ગૌતમ ગંભીરે 4 ડિસેમ્બર 2018ના રોજ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લીધી હતી. તેના થોડા મહિનાઓમાં જ તેઓ ભાજપમાં જોડાયા અને ચૂંટણી લડી. તે પછી, તેણે ફરી એકવાર ક્રિકેટ માટે સાંસદમાંથી રાજીનામું આપ્યું અને કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સના મેન્ટર બન્યા. જે બાદ હવે તેઓ ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય કોચ પદની રેસમાં છે. ગૌતમ ગંભીરે છેલ્લે 2016માં ઈંગ્લેન્ડ સામે ટેસ્ટ મેચ રમી હતી. ગૌતમ ગંભીરે 58 ટેસ્ટ, 147 વનડે, 37 ટી-20 રમી છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *