લોકસભા ચૂંટણીના સાતમા અને અંતિમ તબક્કામાં 8 રાજ્યોની 57 બેઠકો પર આજે મતદાન, જાણો કયા રાજ્યમાં કેટલું મતદાન થયું?

લોકસભા ચૂંટણી 2024ને ધ્યાનમાં રાખીને સાતમા અને અંતિમ તબક્કાનું મતદાન 1 જૂનથી શરૂ થઈ ગયું છે. આ દરમિયાન 8 રાજ્યોમાં 57 સીટો માટે મતદાન થઈ રહ્યું છે. સવારે 7 થી સાંજે 6 વાગ્યા સુધી મતદાન થશે. તમને જણાવી દઈએ કે સાતમા તબક્કામાં બિહાર, ચંદીગઢ, હિમાચલ પ્રદેશ, ઝારખંડ, ઓડિશા, પંજાબ, ઉત્તર પ્રદેશ અને પશ્ચિમ બંગાળમાં મતદાન થઈ રહ્યું છે. મતદાનના આ તબક્કા સાથે, 19 એપ્રિલથી શરૂ થયેલી ચૂંટણીના તમામ તબક્કાઓ માટે મતદાન પૂર્ણ થશે.

તેમજ આ તમામ રાજ્યોમાં અગ્રણી નેતાઓ જેવા કે લાલુ યાદવ, નીતીશ કુમાર, તેજસ્વી યાદવ, તેજપ્રતાપ યાદવ સહિત તમામ નેતાઓએ આજે મતદાન કર્યું છે.

મિથુન ચક્રવર્તીએ મતદાન કર્યું
ભાજપના નેતા અને અભિનેતા મિથુન ચક્રવર્તીએ પોતાનો મત આપ્યો. તેમણે કહ્યું, “હું આજે એવું કંઈ બોલીશ નહીં જેનાથી એવું લાગે કે હું બીજાને પ્રભાવિત કરી રહ્યો છું. મતદાન કરવું એ મારી ફરજ હતી. મેં 40 મિનિટ સુધી કતારમાં ઉભા રહીને મતદાન કર્યું. મેં મારી રાજકીય ફરજ પૂરી કરી.”

ક્યાં અને કેટલું મતદાન થયું?
લોકસભા ચૂંટણી 2024ના સાતમા તબક્કા દરમિયાન સવારે 11 વાગ્યા સુધી ક્યાં અને કેટલું મતદાન થયું:

  • બિહાર- 24.25 ટકા
  • ચંદીગઢ – 25.03 ટકા
  • હિમાચલ પ્રદેશ – 31.92 ટકા
  • ઝારખંડ- 29.55 ટકા
  • ઓડિશા- 22.46 ટકા
  • પંજાબ- 23.91 ટકા
  • ઉત્તર પ્રદેશ- 28.02 ટકા
  • પશ્ચિમ બંગાળ- 28.10 ટકા

હરભજન સિંહે મતદાન કર્યું
ભૂતપૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર અને AAP નેતા હરભજન સિંહે કહ્યું, “હું આશા રાખું છું કે વધુને વધુ લોકો આવે અને મતદાન કરે. હું ઈચ્છું છું કે જલંધરમાં મહત્તમ મતદાન થાય. મતદાન દરેક જગ્યાએ થવું જોઈએ કારણ કે આ અમારી તક છે.” સરકાર જે લોકો માટે કામ કરી શકે છે.”

કંગના રનૌતે મતદાન કર્યું
મંડી લોકસભા બેઠક પરથી બીજેપી ઉમેદવાર કંગના રનૌતે કહ્યું, “હું દરેકને લોકશાહીના મહાન તહેવારમાં ઉત્સાહપૂર્વક ભાગ લેવાની અપીલ કરું છું. મોદીજીની લહેર સમગ્ર હિમાચલ પ્રદેશમાં છે. પીએમ મોદીએ આ વખતે લગભગ 200 રેલીઓ કરી છે. તેમની આખો દેશ અને રાજ્ય મને અહીંથી ચોક્કસપણે આશીર્વાદ મળશે… હિમાચલમાં પણ 400 બેઠકો હશે.

લાલુ પ્રસાદ યાદવ અને રાબડી દેવીએ મતદાન કર્યું
આરજેડી વડા લાલુ પ્રસાદ યાદવ, બિહારના ભૂતપૂર્વ સીએમ રાબડી દેવી અને સારણ લોકસભા મતવિસ્તારના આરજેડી ઉમેદવાર રોહિણી આચાર્યએ લોકસભા ચૂંટણી 2024 ના છેલ્લા તબક્કામાં પટનાના એક મતદાન મથક પર પોતાનો મત આપ્યો.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *