લોકસભાના પરિણામ પહેલા જ પાકિસ્તાન મુશ્કેલીમાં, પરમાણુ બોમ્બની ધમકી! જાણો શું છે સેનાના ઈરાદા?

Pakistan in trouble before the result of the Lok Sabha, nuclear bomb threat! Know what is the intention of the army?

ભારતમાં લોકસભાની ચૂંટણી ચાલી રહી છે. 1 જૂનના રોજ અંતિમ સાતમા તબક્કાનું મતદાન થઈ રહ્યું છે. ત્યાર બાદ 4 જૂને કોની સરકાર સત્તામાં આવશે તે જાહેર થશે. પાકિસ્તાન અને સેના હાલમાં પરિણામની આગાહીથી અસ્વસ્થ છે. ચૂંટણી દરમિયાન વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી, રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહે પાકિસ્તાનના પરમાણુ બોમ્બ અંગે છંછેડ્યા હતા. તેથી પાકિસ્તાની સેનાએ ખાલી ધમકીઓ આપવાનું બંધ કરી દીધું છે.

પાકિસ્તાનના પરમાણુ હથિયારોની સુરક્ષા અને દેખરેખ નેશનલ કમાન્ડ ઓથોરિટી દ્વારા કરવામાં આવે છે. આ સંગઠનના મુખ્ય સલાહકાર લેફ્ટનન્ટ જનરલ (નિવૃત્ત) ખાલિદ અહેમદ કિદવાઈનું નિવેદન ચર્ચામાં આવ્યું છે. પરમાણુ બોમ્બ અંગે પાકિસ્તાનની ‘નો ફર્સ્ટ યુઝ’ નીતિ નથી. આપણો પરમાણુ બોમ્બ તૈયાર છે. ભારત ‘નો ફર્સ્ટ યુઝ’ નીતિને અનુસરે છે. પરંતુ તેણે ધમકી આપી હતી કે જરૂર પડ્યે પાકિસ્તાન પરમાણુ બોમ્બથી હુમલો કરી શકે છે.

આ પહેલીવાર છે જ્યારે પરમાણુ બોમ્બના ઉપયોગને લઈને પાકિસ્તાનની નીતિ સામે આવી છે. અત્યાર સુધી ભારતે ‘નો ફર્સ્ટ યુઝ’ પોલિસી જાહેર કરી છે. ભારતની નીતિ એવી છે કે જો કોઈપણ દેશ પરમાણુ બોમ્બનો ઉપયોગ કરશે તો જવાબી હુમલામાં પરમાણુ બોમ્બનો ઉપયોગ કરવામાં આવશે. પરંતુ પાકિસ્તાને પરમાણુ બોમ્બના ઉપયોગ અંગે તેની નીતિ જાહેર કરી ન હતી. પહેલીવાર એક સેમિનારમાં કિડવાઈ આ નીતિને આગળ લાવ્યા હતા, પાકિસ્તાનના અખબાર ડોને તેના અહેવાલમાં સ્પષ્ટતા કરી છે.

લોકસભાના પરિણામ પહેલા પાકિસ્તાન આર્મીમાં ભય?

ભારતના સુરક્ષા નિષ્ણાતોએ કેન્દ્ર સરકારને ‘નો ફર્સ્ટ યુઝ’ નીતિમાં ફેરફાર કરવાની માંગ કરી છે કારણ કે તે દેશ માટે જોખમી છે. તેના પ્રત્યાઘાતો પડ્યા. તે અંગે કોઈ નિર્ણય લેવાયો નથી. પરંતુ ત્રીજી વખત મોદી સરકાર આવતા જ પાકિસ્તાની સેનાની બેચેની વધી ગઈ હોવાનું જાણકારોનું માનવું છે. કિડવાઈએ બડાઈ હાંકી હતી કે ભારતીય નેતૃત્વએ ઓછામાં ઓછું એ વાતને ઓળખવી જોઈએ કે પાકિસ્તાન પાસે પરમાણુ બોમ્બ હોવાથી તે ભારતની આંખમાં જોઈ શકે છે અને તેની સામે ક્યારેય ઝૂકી શકશે નહીં.

પીએમ મોદીની ચુટકી બાદ થયથ્યા

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ એક ઈન્ટરવ્યુમાં પાકિસ્તાનના પરમાણુ બોમ્બને લઈને ચીડ પાડી હતી. તેમણે કોંગ્રેસ પર નિશાન સાધતા આવું કર્યું હતું. ત્યારપછી કિડવાઈએ તેમને જવાબ આપ્યો છે. તેમણે કહ્યું કે પાકિસ્તાન બદલાતી ટેક્નોલોજીનો ઉપયોગ કરીને તેના પરમાણુ કાર્યક્રમને આગળ વધારી રહ્યું છે. કિડવાઈએ દાવો કર્યો હતો કે પાકિસ્તાન આર્મી, નેવી અને એરફોર્સ પાસે પરમાણુ બોમ્બ છે. તેમણે કહ્યું કે પાકિસ્તાનનો પરમાણુ બોમ્બ ભારતના 2750 કિમી સુધીના વિસ્તારને નિશાન બનાવી શકે છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *