એર ઈન્ડિયાની ફ્લાઈટના પ્રતાપ, AC બંધ થતાં અનેક મુસાફરો બેભાન! જાણો શું છે સંપૂર્ણ ઘટના

Air India's flight Pratap, many passengers unconscious after AC shut down! Find out what is the perfect event

એર ઈન્ડિયાની ફ્લાઈટ 20 કલાકથી મોડીઃ દિલ્હી એરપોર્ટથી એર ઈન્ડિયાની ફ્લાઈટ (AI 183) ગુરુવારે બપોરે 3:20 કલાકે ઉપડવાની હતી. પરંતુ એર ઈન્ડિયાની ફ્લાઈટ આઠ કલાક સુધી ઉપડી ન હતી. કંપનીએ ખુલાસો કર્યો કે ટેકનિકલ કારણોસર ફ્લાઈટ થઈ ન હતી.

એર ઈન્ડિયાએ ફરી એકવાર ધમાલ મચાવી છે. એર ઈન્ડિયાની ફ્લાઈટ યાત્રીઓ ચઢી ગયા બાદ આઠ કલાક મોડી પડી હતી. તે પછી, એરક્રાફ્ટની એર કન્ડીશનીંગ સિસ્ટમ (AC) બંધ થઈ જાય છે. જેના કારણે પ્લેનમાં સવાર મુસાફરો બેભાન થઈ ગયા હતા. દિલ્હીથી સાન ફ્રાન્સિસ્કો જતી ફ્લાઈટમાં બનેલી ઘટનાને લઈને સોશિયલ મીડિયા પર ભારે આક્રોશ જોવા મળી રહ્યો છે. કંપનીએ આ માટે માફી માંગી છે. હવે 20 કલાકના વિલંબ બાદ ફ્લાઇટ આજે સાન ફ્રાન્સિસ્કો માટે રવાના થવાની છે.

કંપનીએ ટેકનિકલ કારણો આપ્યા હતા
એર ઈન્ડિયાની ફ્લાઈટ (ફ્લાઈટ AI 183) ગુરુવારે દિલ્હી એરપોર્ટ પરથી બપોરે 3:20 વાગ્યે ઉપડવાની હતી. પરંતુ એર ઈન્ડિયાની ફ્લાઈટ આઠ કલાક સુધી ઉપડી ન હતી. કંપનીએ ખુલાસો કર્યો કે ટેકનિકલ કારણોસર ફ્લાઈટ થઈ ન હતી. તે જ સમયે, પ્લેનમાં એસી બંધ હોવાથી ઘણા મુસાફરો બેહોશ થઈ ગયા હતા. ઘણા લોકોએ આ અંગે ટ્વિટ કરીને નારાજગી વ્યક્ત કરી હતી.

સોશિયલ મીડિયા પર ગુસ્સો
“અમને મોડી રાત્રે એક હોટલમાં શિફ્ટ કરવામાં આવ્યા,” એક પ્રવાસી સ્વેતા પુંજ નામે ટ્વિટ કર્યું. જે બાદ મને આજે સવારે 8 વાગ્યે એરપોર્ટ જવા સૂચના આપવામાં આવી હતી. અભિષેક શર્મા નામના યુઝરે X પર લખ્યું કે તેઓ અમને સવારે 2 વાગ્યે હોટેલમાં શિફ્ટ કર્યા. પછી કહ્યું કે સવારે ફ્લાઇટ ઉપડશે.

એર ઈન્ડિયાએ માફી માંગી
એર ઈન્ડિયાએ X પર કહ્યું, “એર ઈન્ડિયાના મુસાફરોને થયેલી અસુવિધા બદલ અમે દિલગીર છીએ.” અમારી ટીમ કામ કરી રહી છે. પ્લેન ટૂંક સમયમાં ઉડાન ભરશે. અમે મુસાફરોની મદદ માટે એક ટીમને એલર્ટ કરી છે.

ડાયરેક્ટોરેટ જનરલ ઓફ સિવિલ એવિએશન (DGCA) દ્વારા જાન્યુઆરીમાં માર્ગદર્શિકા જારી કરવામાં આવી હતી. ડીજીસીએએ કહ્યું હતું કે બોર્ડિંગનો ઇનકાર, ફ્લાઇટ્સ રદ કરવા અને ફ્લાઇટમાં વિલંબને કારણે એરલાઇન્સ દ્વારા મુસાફરોને સુવિધાઓ પ્રદાન કરવી જોઈએ. તમામ એરલાઈન્સે તરત જ SOPનું પાલન કરવું જોઈએ, એમ તેણે જણાવ્યું હતું.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *