સુરતઃ ટ્રાફિક પોલીસને ગરમીથી રાહત, AC હેલ્મેટ મળ્યા! જાણો માહિતી

Surat: Traffic police get relief from heat, get AC helmets

કાળઝાળ ગરમીમાં શહેરના ટ્રાફિક સિગ્નલો પર ફરજ બજાવતા કર્મચારીઓને હવે રાહત મળશે. પોલીસ વિભાગે આ કર્મચારીઓને એસી હેલ્મેટ આપ્યા છે. આ હેલ્મેટ ચાર્જ કર્યા પછી 8 કલાક સુધી ઠંડી હવા પહોંચાડશે, જેનાથી કર્મચારીઓને ગરમીથી રાહત મળશે.

ટ્રાફિક પોલીસના જવાનોને ગરમીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો હતો

સુરત શહેરમાં કાળઝાળ ગરમી વચ્ચે પણ ટ્રાફિક વિભાગના કર્મચારીઓ પોતાનું કામ ચાલુ રાખે છે. તેઓ 40 ડિગ્રીથી વધુ તાપમાનમાં પણ તેમની ફરજ બજાવે છે. આવી સ્થિતિમાં, ઘણી વખત તેમને ગરમીના કારણે સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે.

હેલ્મેટ 8 કલાક માટે રાહત આપશે

ટ્રાફિક ડીસીપી અમિતા વાણીએ કહ્યું કે આ એક નવો પ્રયોગ છે. આ પહેલનો હેતુ ટ્રાફિક પોલીસકર્મીઓને ગરમીથી રાહત આપવાનો છે. હેલ્મેટ ચાર્જ કર્યા પછી 8 થી 10 કલાક સુધી ઠંડી હવા આપશે.

કાર્યક્ષમતા વધશે, ઘર્ષણ ઘટશે

તેમણે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે કર્મચારીઓના પ્રતિભાવના આધારે આગળ પણ આ હેલ્મેટનું વિતરણ કરવામાં આવશે. આ હેલ્મેટ પહેરવાથી તેમની કાર્યક્ષમતામાં પણ વધારો થશે અને ગરમીના કારણે ડ્રાઇવરો સાથેના વિવાદો પણ ઘટશે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *