ઈલોન મસ્ક ફરી એકવાર બન્યા વિશ્વના સૌથી અમીર વ્યક્તિ, જાણો ટોપ 10માં કેટલા ભારતીયોના નામ સામેલ છે?

નવી દિલ્હી: વિશ્વની અગ્રણી ઇલેક્ટ્રોનિક વાહન બનાવતી કંપની ટેસ્લાના મુખ્ય કાર્યકારી અધિકારી એટલે કે સીઇઓ ઇલોન મસ્ક ફરી એકવાર વિશ્વના સૌથી અમીર વ્યક્તિ બની ગયા છે. તેણે LVMHના માલિક 75 વર્ષના બર્નાર્ડ આર્નોલ્ટ અને એમેઝોનના સ્થાપક જેફ બેઝોસને હરાવ્યા છે.

ઈલોન મસ્કની કુલ સંપત્તિ 209.7 અબજ ડોલર એટલે કે અંદાજે 17.48 લાખ કરોડ રૂપિયા છે. જ્યારે આર્નોલ્ટની કુલ સંપત્તિ 200.7 બિલિયન ડોલર એટલે કે 16.61 લાખ કરોડ રૂપિયા છે. આ સિવાય એમેઝોનના માલિક જેફ બેઝોસની કુલ સંપત્તિ 16.73 લાખ કરોડ રૂપિયા આંકવામાં આવી છે.

ટોપ 10 કોઈ ભારતીય નથી
ફોર્બ્સની રિયલ ટાઈમ બિલિયોનેર્સ લિસ્ટ અનુસાર, પ્રથમ 10 સૌથી અમીર લોકોની યાદીમાં કોઈપણ ભારતીય બિઝનેસમેનનું નામ સામેલ નથી. રિલાયન્સ ગ્રુપના માલિક મુકેશ અંબાણી આ યાદીમાં 11મા સ્થાને છે, જેમની કુલ સંપત્તિ 9.46 લાખ કરોડ રૂપિયા છે. તે જ સમયે, બંદરથી એરપોર્ટ સુધીના વ્યવસાય સાથે સંકળાયેલા અદાણી જૂથના માલિક ગૌતમ અદાણીની નેટવર્થ 86.3 અબજ ડોલર અથવા રૂ. 7.19 લાખ કરોડ છે, જે આ યાદીમાં 18માં નંબરે છે.

આ કારણે નેટવર્થમાં વધારો થયો છે
તે જાણીતું છે કે સ્પેસએક્સ અને ટેસ્લાના માલિક એલોન મસ્કની નેટવર્થ તેમના આર્ટિફિશિયલ ઇન્ટેલિજન્સ સ્ટાર્ટઅપ xAIને કારણે વધી છે. વાસ્તવમાં, વર્ષ 2023માં લોન્ચ કરવામાં આવેલ xAIને સીરીઝ B ફંડિંગ રાઉન્ડમાં $6 બિલિયનનું ફંડિંગ મળ્યું હતું, ત્યારબાદ એલોન મસ્કની નેટવર્થમાં જોરદાર ઉછાળો આવ્યો છે. કંપનીએ રવિવારે એક બ્લોગ પોસ્ટમાં જણાવ્યું હતું કે એન્ડ્રીસેન હોરોવિટ્ઝ અને સેક્વોઇયા કેપિટલ સહિત વિશ્વના ઘણા અગ્રણી રોકાણકારોએ આર્ટિફિશિયલ ઇન્ટેલિજન્સ સ્ટાર્ટઅપ xAIમાં રોકાણ કર્યું છે. xAIએ જણાવ્યું હતું કે આ નાણાંનો ઉપયોગ xAIની પ્રથમ પ્રોડક્ટને બજારમાં લાવવા, સારી ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર બનાવવા અને આગામી વર્ષોમાં ટેકનોલોજી પર સંશોધન કરવા માટે કરવામાં આવશે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *