જામીન 7 દિવસ વધારવાની અરવિંદ કેજરીવાલની અરજી સુપ્રીમ કોર્ટે ફગાવી! જાણો વિગતવાર માહિતી

Supreme Court rejected Arvind Kejriwal's plea to extend bail by 7 days! Know detailed information

અરવિંદ કેજરીવાલને મોટો ઝટકો આપતા સુપ્રીમ કોર્ટે બુધવારે દિલ્હીના મુખ્યમંત્રીની તબીબી આધાર પર તેમની જામીનની અરજીને સાત દિવસ સુધી લંબાવવાની અરજીને ફગાવી દીધી હતી. સુનાવણી દરમિયાન, સર્વોચ્ચ અદાલતે જણાવ્યું હતું કે ધરપકડને પડકારવા અંગેનો ચુકાદો પહેલેથી જ અનામત છે, તેથી જામીન લંબાવવાની કેજરીવાલની અરજી મુખ્ય અરજી સાથે અસંબંધિત છે. સર્વોચ્ચ અદાલતે તેને નિયમિત જામીન માટે ટ્રાયલ કોર્ટમાં જવાની મંજૂરી આપી હોવાથી, આ અરજી મેન્ટેનેબલ નથી. ઉલ્લેખનીય છે કે, આમ આદમી પાર્ટી (AAP) ના વડાને 10 મેના રોજ જસ્ટિસ સંજીવ ખન્ના અને દીપાંકર દત્તા પાસેથી જામીન મળી હતા અને તેમને 2 જૂને તિહાર જેલમાં આત્મસમર્પણ કરવાનું કહેવામાં આવ્યું હતું.

SC એ કેજરીવાલની અરજી પર તાત્કાલિક સુનાવણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો.
અગાઉ મંગળવારે, સર્વોચ્ચ અદાલતે દિલ્હીના મુખ્ય પ્રધાનની તેમની વચગાળાની જામીન અરજીને સાત દિવસ સુધી લંબાવવાની અરજીની તાત્કાલિક સુનાવણી કરવાની મંજૂરી આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. કેજરીવાલની અરજીને પોતાની રીતે સૂચિબદ્ધ કરવાનો ઇનકાર કરતાં જસ્ટિસ જે.કે. મહેશ્વરી અને કે.વી.વિશ્વનાથનનો સમાવેશ કરતી વેકેશન બેન્ચે મુખ્ય પ્રધાન માટે હાજર રહેલા વરિષ્ઠ વકીલ અભિષેક સિંઘવીને પૂછ્યું કે ગયા અઠવાડિયે જ્યારે ન્યાયાધીશ દીપાંકર દત્તા, ન્યાયાધીશોમાંના એક, ત્યારે તેનો ઉલ્લેખ કેમ ન થયો. જસ્ટિસ સંજીવ ખન્નાની આગેવાની હેઠળની મુખ્ય બેન્ચ જેણે તેમને વચગાળાના જામીન આપ્યા હતા, તે વેકેશન બેન્ચ પર બેઠી હતી. “જસ્ટિસ દત્તા ગયા અઠવાડિયે વેકેશન બેન્ચ પર બેઠા હતા ત્યારે તમે તેનો ઉલ્લેખ કેમ ન કર્યો? માનનીય CJIને નિર્ણય લેવા દો કારણ કે તે યોગ્યતાનો મુદ્દો ઉઠાવે છે. અમે તેને CJIને મોકલીશું,” બેન્ચે કહ્યું હતું.

કેજરીવાલે સ્વાસ્થ્યના આધારે અરજી દાખલ કરી હતી
અગાઉ સોમવારે, દિલ્હીના મુખ્ય પ્રધાને તેમના “અચાનક અને અસ્પષ્ટ વજન ઘટાડાને ધ્યાનમાં રાખીને, પીઈટી-સીટી સ્કેન સહિત અનેક તબીબી પરીક્ષણોમાંથી પસાર થવા માટે સુપ્રીમ કોર્ટ પાસેથી તેમના વચગાળાના જામીન સાત દિવસ સુધી વધારવાની માંગ કરી હતી. તેમની જામીન અરજીમાં, કેજરીવાલે કહ્યું કે તેઓ જેલમાં પાછા ફરવાની નિર્ધારિત તારીખ 2 જૂનને બદલે 9 જૂને પાછા જેલમાં આત્મસમર્પણ કરશે.

કેજરીવાલ વચગાળાના જામીન પર બહાર છે
10 મેના રોજ જેલમાંથી મુક્ત થયા બાદ, કેજરીવાલ ચાલી રહેલી લોકસભા ચૂંટણી માટે I.N.D.I.A. બ્લોક માટે પ્રચારમાં સામેલ થયા છે. જામીન 1 જૂન સુધી લાગુ છે અને દિલ્હીના મુખ્યમંત્રીએ 2 જૂનના રોજ સત્તાવાળાઓ સમક્ષ આત્મસમર્પણ કરવું પડશે. તેમને ચૂંટણી પ્રચારમાં ભાગ લેવાની મંજૂરી આપવામાં આવી છે પરંતુ તેઓ મુખ્ય પ્રધાન તરીકે તેમના કાર્યાલયમાં હાજર રહી શકશે નહીં. કેજરીવાલને વચગાળાના જામીન આપતી વખતે કેટલીક શરતો લાદીને સર્વોચ્ચ અદાલતે જણાવ્યું હતું કે તે કોઈ પણ સાક્ષી સાથે વાતચીત કરશે નહીં અથવા કેસ સાથે જોડાયેલી કોઈપણ સત્તાવાર ફાઈલો સુધી પહોંચશે નહીં.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *