મુંબઈ નજીક માલગાડી પાટા પરથી પલ્ટી : ટ્રેન વ્યવહાર ખોરવાયો

Goods train derails near Mumbai: Train services disrupted

મહારાષ્ટ્રના પાલઘર સ્ટેશન પર મંગળવારે સાંજે માલગાડીના ઓછામાં ઓછા છ ડબ્બા પાટા પરથી ઉતરી જતાં મુંબઈ જતી અને જતી ડઝનબંધ ટ્રેનોને અસર થઈ છે. આ અકસ્માતને કારણે દહાણુ લોકલ ટ્રેન (મુંબઈ લોકલ ટ્રેન કેન્સલ) પણ રદ કરવામાં આવી છે.

પશ્ચિમ રેલવેના જણાવ્યા અનુસાર, 28 મેના રોજ પાલઘર યાર્ડમાં પોઈન્ટ નંબર 117/118 પર માલગાડીના 6 વેગન અને 1 BVG કોચ પાટા પરથી ઉતરી જવાને કારણે મુંબઈ-સુરત સેક્શનની અપ લાઇનને અસર થઈ છે. આ અકસ્માત મંગળવારે સાંજે લગભગ 5.10 કલાકે થયો હતો. માલગાડી પનવેલ જઈ રહી હતી અને તેમાં લોખંડની કોઇલ લદાયેલી હતી. આ ઘટનામાં કોઈ જાનહાનિ થઈ ન હતી.

અકસ્માતને કારણે આ રૂટ પરની 41 ટ્રેનો રદ કરવામાં આવી છે, જ્યારે 18 ટ્રેનો આંશિક રીતે રદ કરવામાં આવી છે. આ સિવાય 9 ટ્રેનોના રૂટમાં ફેરફાર કરવામાં આવ્યો છે અને અત્યાર સુધીમાં 22 ટ્રેનોના સમયમાં પણ ફેરફાર કરવામાં આવ્યો છે.

દહાણુ રોડ જતી અને જતી મુંબઈ ઉપનગરીય લોકલ ટ્રેનો બપોરે 12 વાગ્યા સુધી રદ કરવામાં આવી છે. પાલઘરમાં માલસામાન ટ્રેનના ડબ્બા પાટા પરથી ઉતરી જવાથી દહાણુ રોડ-પનવેલ-વસાઈ રોડ, વસઈ રોડ-પનવેલ-વસાઈ રોડ અને વસઈ રોડ-પનવેલ-દહાણુ રોડ ટ્રેનો સંપૂર્ણપણે રદ કરવામાં આવી હતી.

રેલવે અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે પાલઘર યાર્ડ ખાતે અસરગ્રસ્ત મુંબઈ-સુરત સેક્શનની અપ-લાઈન ટૂંક સમયમાં પુનઃસ્થાપિત કરવામાં આવશે. રેલ્વેના વરિષ્ઠ અધિકારીઓ સ્થળ પર છે અને પુનઃસ્થાપનનું કામ ચાલી રહ્યું છે. આ માટે 300 થી વધુ રેલ્વે કર્મચારીઓ ટ્રેકને પુનઃસ્થાપિત કરવાના કામમાં લાગેલા છે. આ ઉપરાંત 4 જેસીબી, 2 પોકલેન, 2 ક્રેન્સ અને 4 મશીનો અસરગ્રસ્ત લાઇનના સમારકામમાં વ્યસ્ત છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *