દિલ્હીમાં ગૃહ મંત્રાલયની ઓફિસને હોક્સ બોમ્બની ધમકી મળી! જાણો શું છે ઘટના

The home ministry office in Delhi received a hoax bomb threat! Find out what the event is

બુધવારે બોમ્બની ધમકીએ નોર્થ બ્લોકમાં રેડ અલર્ટ વગાડ્યો, જેમાં ગૃહ મંત્રાલયની ઓફિસ છે, પરંતુ કંઈપણ વાંધાજનક ન મળ્યા પછી તેને છેતરપિંડી જાહેર કરવામાં આવી હતી, અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું. દિલ્હી ફાયર સર્વિસના અધિકારીના જણાવ્યા અનુસાર મંત્રાલયમાં તૈનાત એક વરિષ્ઠ અધિકારી દ્વારા બપોરે 3.30 વાગ્યાની આસપાસ ઈમેલ દ્વારા આ ધમકી મળી હતી.

ઈમેઈલમાં લખવામાં આવ્યું હતું કે “ઈમારતમાં બોમ્બ મૂકવામાં આવ્યો હોવાથી વિસ્ફોટ થશે”, એક પોલીસ અધિકારીએ કહ્યું અને ઉમેર્યું કે આઈપી એડ્રેસ અને મેઈલની અન્ય વિગતોની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

નોર્થ બ્લોકમાં સર્ચ ઓપરેશન માટે પોલીસ અને ફાયર વિભાગના કર્મચારીઓ, ડોગ સ્ક્વોડ અને બોમ્બ ડિસ્પોઝલ અને ડિટેક્શન ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી હતી.
ફાયર ઓફિસર પ્રેમલાલે જણાવ્યું કે બે ફાયર ટેન્ડર પણ ત્યાં હતા. દિલ્હી પોલીસે ઈમારતની ઝીણવટભરી શોધખોળ કર્યા બાદ બોમ્બની ધમકીને બનાવટી હોવાનું જાહેર કર્યું હતું.

ગૃહ મંત્રાલયના એક સૂત્રએ જણાવ્યું હતું કે, “સમગ્ર બિલ્ડિંગમાં સંપૂર્ણ તપાસ કરવામાં આવી છે અને કંઈપણ શંકાસ્પદ મળ્યું નથી. સુરક્ષા એજન્સીઓ એવા નિષ્કર્ષ પર પહોંચી છે કે મેઈલ એક છેતરપિંડી હતી,” ગૃહ મંત્રાલયના એક સૂત્રએ જણાવ્યું હતું. છેલ્લા કેટલાક અઠવાડિયામાં, રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં શાળાઓ અને હોસ્પિટલો સહિત અનેક સંસ્થાઓ દ્વારા બોમ્બની ધમકીના ઈમેઈલ પ્રાપ્ત થયા છે.

દિલ્હીની ચાચા નહેરુ હોસ્પિટલને 30 એપ્રિલે બોમ્બની ધમકી મળી હતી જ્યારે 1 મેના રોજ રશિયા સ્થિત મેઇલિંગ સર્વિસ કંપની તરફથી 150 થી વધુ શાળાઓને ધમકીઓ મળી હતી. 12 મેના રોજ સાયપ્રસ સ્થિત મેઇલિંગ સર્વિસ કંપની તરફથી 20 હોસ્પિટલો, IGI એરપોર્ટ અને દિલ્હીમાં ઉત્તર રેલવેની CPRO ઓફિસને બોમ્બની ધમકીઓ મળી હતી. દિલ્હીની સાત હોસ્પિટલો અને તિહાર જેલને 14 મેના રોજ સમાન સાયપ્રસ સ્થિત મેઇલિંગ સર્વિસ કંપની તરફથી બોમ્બની ધમકીઓ મળી હતી.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *