પ્લેન ટેક ઑફ થતા જ એન્જિનમાં લાગી આગ, 185 લોકો સવાર હતા, જાણો પછી શું થયું?

બેંગલુરુના કેમ્પેગૌડા ઈન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ (KIA) પર શનિવારે એક મોટી દુર્ઘટના ટળી હતી. વાસ્તવમાં, કોચી જઈ રહેલી એર ઈન્ડિયા એક્સપ્રેસ ફ્લાઈટના એન્જિનમાં ઉડાન ભરતાની સાથે જ આગ લાગી ગઈ હતી. એન્જિનમાં આગ લાગવાની ઘટના જોયા બાદ પ્લેનના મુસાફરોમાં ગભરાટ ફેલાયો હતો. તમને જણાવી દઈએ કે આ પ્લેનમાં 179 મુસાફરો સવાર હતા. આ પછી વિમાનને ઉતાવળમાં KIA એરપોર્ટ પર પાછું લેન્ડ કરવું પડ્યું. તમને જણાવી દઈએ કે પ્લેનના એન્જીનમાં આગ લાગ્યા બાદ બેંગલુરુ એરપોર્ટ પર સંપૂર્ણ ઇમરજન્સી જાહેર કરવામાં આવી હતી. એરપોર્ટ પર ઈમરજન્સી જાહેર થયા બાદ જ લોકોમાં અરાજકતા ફેલાઈ ગઈ હતી.

179 મુસાફરો અને 6 ક્રૂ મેમ્બરનો જીવ બચી ગયો
બેંગલુરુ ઈન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ લિમિટેડ (BIAL) કેમ્પેગૌડા ઈન્ટરનેશનલ એરપોર્ટનું સંચાલન કરે છે. તમને જણાવી દઈએ કે KIA દેશનું ત્રીજું સૌથી મોટું સૌથી વ્યસ્ત એરપોર્ટ છે. આ સંદર્ભમાં BIAL એ પોતાના નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે ફ્લાઈટ IX 1132 એરક્રાફ્ટના એન્જિનમાં આગ લાગ્યા બાદ 11.12 વાગ્યે એરપોર્ટ પર ઈમરજન્સી લેન્ડિંગ કરવામાં આવ્યું હતું. આ પછી એરપોર્ટ પર સંપૂર્ણ ઇમરજન્સી જાહેર કરવામાં આવી છે. જો કે વિમાન એરપોર્ટ પર ઉતરતાની સાથે જ આગ પર કાબૂ મેળવી લેવામાં આવ્યો હતો. વિમાનમાં સવાર તમામ 179 મુસાફરો અને તમામ 6 ક્રૂ સભ્યોને વિમાનમાંથી સુરક્ષિત રીતે બહાર કાઢવામાં આવ્યા છે.

વિમાનના એન્જિનમાં આગ લાગી
એર ઈન્ડિયા એક્સપ્રેસ દ્વારા એરક્રાફ્ટ એન્જિનમાં આગ લાગવાની ઘટનાને લઈને એક નિવેદન જારી કરવામાં આવ્યું હતું. એર ઈન્ડિયા એક્સપ્રેસે પોતાના નિવેદનમાં જણાવ્યું કે વિમાનના જમણા એન્જિનમાં આગ લાગી હતી. શંકાસ્પદ જ્વાળાઓને કારણે, પ્લેનને બેંગલુરુ પાછા લેન્ડ કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો. એર ઈન્ડિયા એક્સપ્રેસે આ અંગે એક પ્રેસ રિલીઝ જાહેર કરી હતી. એર ઈન્ડિયા એક્સપ્રેસે એક અખબારી યાદીમાં જણાવ્યું હતું કે આગને પગલે સાવચેતીભર્યું લેન્ડિંગ કરવામાં આવ્યું હતું. ગ્રાઉન્ડ સર્વિસે માહિતી આપી હતી કે એન્જિનમાંથી જ્વાળાઓ નીકળી રહી છે. જેના કારણે ઉતાવળમાં ઉતરાણ કર્યા બાદ લોકોને વિમાનમાંથી સુરક્ષિત રીતે બહાર કાઢવામાં આવ્યા હતા અને ત્યારબાદ આગને કાબુમાં લેવામાં આવી હતી.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *