વરસાદને કારણે પોઈન્ટ ટેબલની રમત રસપ્રદ બની, SRHને ફાયદો થયો, પરંતુ 2 ટીમો થઇ બહાર

આઈપીએલના રોમાંચનો અંદાજ એ વાત પરથી લગાવી શકાય છે કે સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદ અને ગુજરાત ટાઈટન્સ વચ્ચેની મેચમાં વરસાદ પડ્યો અને દિલ્હી કેપિટલ્સની આશાઓ ધોવાઈ ગઈ. IPL 2024 હવે આ તબક્કામાં છે, જ્યાં 2 ટીમો સ્પર્ધામાં પ્રવેશે છે, પરંતુ ઓછામાં ઓછી 4-5 ટીમોનું ભવિષ્ય તેના પરિણામ સાથે જોડાયેલું છે. ગુરુવારે પણ આવું જ બન્યું, જ્યારે હૈદરાબાદ અને ગુજરાત સામસામે આવી ગયા. જો કે આ મેચ વરસાદના કારણે થઈ શકી ન હતી. પરંતુ આ રદ થયેલી મેચે દિલ્હી કેપિટલ્સ અને લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સને પણ પ્લેઓફની રેસમાંથી બહાર કરી દીધા હતા. ચાલો સમજીએ કે કેવી રીતે.

ગુજરાત ટાઇટન્સ ટીમ સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ સાથેની મેચ પહેલા જ પ્લેઓફની રેસમાંથી બહાર થઇ ગઇ હતી. તેના માટે તે પ્રતિષ્ઠા બચાવવાનો પ્રશ્ન હતો કે ફરક પાડવાની તક. વરસાદે તેની પાસેથી આ બંને તકો છીનવી લીધી. પરંતુ સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ પ્લેઓફમાં પહોંચી ગયું હતું. આ મેચ પહેલા SRHના 14 પોઈન્ટ હતા. મેચ રદ્દ થવાને કારણે તેને એક પોઈન્ટ મળ્યો હતો. આ રીતે તેને 15 પોઈન્ટ મળ્યા.

IPL 2024ના પોઈન્ટ ટેબલમાં કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ સૌથી વધુ 19 પોઈન્ટ સાથે પ્રથમ સ્થાને છે. રાજસ્થાન રોયલ્સના 13 મેચમાં 16 પોઈન્ટ છે. જો તે તેની છેલ્લી મેચ જીતી જાય છે તો તે 18 પોઈન્ટ સુધી જઈ શકે છે. આ બંને પાસે હૈદરાબાદ (15), ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ (14), દિલ્હી કેપિટલ્સ (14) છે. રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર (12) અને લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સ (12) પોઈન્ટ ટેબલમાં અનુક્રમે છઠ્ઠા અને સાતમા સ્થાને છે.

આઈપીએલમાં હવે 4 લીગ મેચ બાકી છે
IPL 2024માં 66 મેચ રમાઈ છે. હવે માત્ર 4 વધુ લીગ મેચો રમવાની છે. પોઈન્ટ ટેબલની વાત કરીએ તો ટોપ-4માં કોલકાતા, રાજસ્થાન અને હૈદરાબાદનું સ્થાન નિશ્ચિત થઈ ગયું છે. હવે માત્ર એક જ જગ્યા બાકી છે, જેના માટે સ્પર્ધા મુખ્યત્વે ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ અને રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર વચ્ચે છે. જો બેંગલુરુ જીતે તો પણ તેના 14થી વધુ પોઈન્ટ ન હોઈ શકે. એટલે કે તેની જીત કે હારથી હૈદરાબાદની તબિયતમાં કોઈ ફરક નહીં પડે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *