ગંભીર બેદરકારી : ડોક્ટરોએ આંગળીના બદલે કરી દીધી જીભની સર્જરી ! જાણો પછી શું થયું?

Serious negligence: Doctors did tongue surgery instead of fingers! Know what happened next?

કેરળના કોઝિકોડની સરકારી મેડિકલ કોલેજમાં ડોક્ટરની ઘોર બેદરકારીનો મામલો સામે આવ્યો છે. ચાર વર્ષની બાળકીના હાથ પરની વધારાની આંગળી દૂર કરવા માટે સર્જરી કરવી પડી હતી. ડોક્ટરની ટીમે બાળકીની જીભનું ઓપરેશન કર્યું. પ્રાથમિક રિપોર્ટના આધારે ખોટી સર્જરી કરનાર એસોસિયેટ પ્રોફેસર ડોક્ટર બેજોન જોન્સનને સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યા છે.

આ કલમોમાં નોંધાયેલ કેસ

સ્વાસ્થ્ય મંત્રી વીણા જ્યોર્જે ડીએમઈને સંપૂર્ણ તપાસ કરવા કહ્યું છે. પોલીસે માતા-પિતાની ફરિયાદ પર આઈપીસીની કલમ 336 અને 337 હેઠળ કેસ નોંધ્યો છે. આ ઘરો માનવ જીવન અથવા અન્યની વ્યક્તિગત સુરક્ષાને જોખમમાં મૂકતા બેદરકારીભર્યા કૃત્ય સાથે સંબંધિત છે. તમને જણાવી દઈએ કે મેડિકલ કોલેજ સાથે જોડાયેલ ઈન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ મેટરનલ એન્ડ ચાઈલ્ડ હેલ્થ (IMCH)માં આ બેદરકારી સામે આવી છે.

શું છે આખો મામલો ?

કોઝિકોડ નજીક ચેરુવન્નુરની રહેવાસી આ છોકરીને ઓપરેશન થિયેટરની બહાર મોઢામાં કપાસનો રોલ કરીને લાવવામાં આવ્યો હતો. જ્યારે સંબંધીઓએ જોયું કે વધારાની આંગળી હજુ પણ અકબંધ છે. સંબંધીઓએ ડૉક્ટરને આ વાત કહી તે પછી, છોકરીને ફરીથી ઓટીમાં લઈ જવામાં આવી અને વધારાની આંગળી દૂર કરવા માટે ઓપરેશન કરવામાં આવ્યું. જો કે આ બેદરકારી માટે સર્જને વિચિત્ર ખુલાસો કર્યો હતો. ડૉ. જ્હોન્સને માતા-પિતાને લેખિતમાં જાણ કરી હતી કે બાળકની જીભમાં સહેજ ખામી હતી, જે તમારી સંમતિ વિના રિપેર કરવામાં આવી હતી.

પરિવારજનોએ આ આક્ષેપો કર્યા હતા

બાળકીના પિતાએ કહ્યું કે તેની જીભમાં કોઈ સમસ્યા નથી અને તેણે આ મુદ્દો ડોક્ટર સમક્ષ ઉઠાવ્યો નથી. છોકરીના કાકાના જણાવ્યા મુજબ, હોસ્પિટલના કેટલાક સ્ટાફે દાવો કર્યો હતો કે તે ખોટી ઓળખનો કેસ હતો, કારણ કે ત્યાં બીજી એક છોકરી હતી જેની સર્જરી નક્કી કરવામાં આવી હતી. જો કે, હોસ્પિટલના અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે સર્જને તેમને છોકરીની જીભ વિશે જણાવ્યું હતું અને તે ખોટી ઓળખનો કેસ નથી. IMCH સુપરિન્ટેન્ડેન્ટ ડૉ. અરુણ પ્રીતે તેમના પ્રારંભિક અહેવાલમાં જણાવ્યું હતું કે સંમતિ ન લેવી એ સર્જનની ભૂલ હતી.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *