ભારતીય ફૂટબોલ ટીમના કેપ્ટન સુનીલ છેત્રીએ સંન્યાસની જાહેરાત કરી, આ દિવસે રમશે છેલ્લી મેચ

ભારતીય ફૂટબોલ ટીમના કેપ્ટન સુનીલ છેત્રીએ નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી છે. તેણે કહ્યું કે તે કુવૈત સામે વર્લ્ડ કપ ક્વોલિફાયરમાં તેની છેલ્લી આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમશે. ભારત અને કુવૈત વચ્ચે વર્લ્ડ કપ ક્વોલિફાયર મેચ 6 જૂને રમાશે. ભારતીય દિગ્ગજની આ છેલ્લી આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ હશે.

સુનીલ છેત્રીની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દી શાનદાર રહી છે. આ 39 વર્ષીય અનુભવીએ ભારત માટે 145 મેચ રમી છે. તેણે તેની 20 વર્ષની લાંબી કારકિર્દીમાં 93 ગોલ કર્યા છે. પરંતુ હવે તેણે આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર શેર કર્યો છે. આ વીડિયો દ્વારા નિવૃત્તિની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. ભારતીય કેપ્ટને સોશિયલ મીડિયા પર લગભગ 9 મિનિટ લાંબો વીડિયો પોસ્ટ કર્યો છે. સાથે જ વિડિયો કેપ્શનમાં લખ્યું છે – હું તમને કંઈક કહેવા માંગુ છું.

આ વીડિયોમાં સુનીલ છેત્રી ખૂબ જ ભાવુક દેખાઈ રહ્યા છે. તેણે પોતાની ડેબ્યુ મેચ પણ યાદ કરી. આ સિવાય તે સુખી સર વિશે વાત કરી રહ્યો છે. ખરેખર, સુનીલ છેત્રીની પ્રથમ મેચમાં સુખી સર કોચ હતા. સુનીલ છેત્રીનું કહેવું છે કે તે પોતાની ડેબ્યુ મેચની લાગણીઓને વર્ણવી શકતો નથી. મેં તે મેચમાં જ મારો પહેલો ગોલ કર્યો હતો. ખાસ કરીને, જ્યારે મેં ટીમ ઈન્ડિયાની જર્સી પહેરી હતી, તે એક અલગ જ અહેસાસ હતો, તે દિવસ હું ક્યારેય ભૂલી શકતો નથી.

ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI) એ સુનીલ છેત્રીના આંતરરાષ્ટ્રીય ફૂટબોલમાંથી નિવૃત્તિ લેવાના નિર્ણય વિશે ટ્વિટ કર્યું છે. બોર્ડે લખ્યું, “તમારી કારકિર્દી અસાધારણથી ઓછી રહી નથી અને તમે ભારતીય ફૂટબોલ અને ભારતીય રમતો માટે અસાધારણ આઇકોન છો.”

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *