યમુનોત્રી યાત્રા ધામના દર્શને ગયેલા વધુ બે ભક્તોનું મોત

ઉત્તરાખંડમાં યમુનોત્રી ધામના દર્શન કરવા આવેલા વધુ બે ભક્તોનું મંગળવારે મૃત્યુ થયું હતું. બંનેને બેભાન અવસ્થામાં જાનકીચટ્ટી આરોગ્ય કેન્દ્રમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા. જ્યાં તબીબે તેને મૃત જાહેર કર્યો હતો. રાજ્યમાં ચારધામ યાત્રા દરમિયાન અત્યાર સુધીમાં મૃત્યુ પામનાર યાત્રાળુઓની કુલ સંખ્યા સાત પર પહોંચી છે.

બદ્રીનાથમાં સોમવારે બદ્રીનાથ ધામમાં પણ એક તીર્થયાત્રીનું મોત થયું હતું. આવી સ્થિતિમાં ચારધામ યાત્રા દરમિયાન અત્યાર સુધીમાં સાત શ્રદ્ધાળુઓએ જીવ ગુમાવ્યા છે.

મળતી માહિતી મુજબ, મધ્યપ્રદેશના ઈન્દોર ગાંધી નગરમાં રહેતા કન્હૈયા લાલનો પુત્ર રામ પ્રસાદ (51) મંગળવારે રાત્રે લગભગ 8 વાગે યમુનોત્રી પદયાત્રી માર્ગ પર ભૈરવ મંદિર પાસે લપસીને ઘાયલ થયો હતો. ગુજરાતના અમદાવાદમાં રહેતા ઘનશ્યામ પટેલના પત્ની દક્ષા બેન પટેલ (68)ને રાત્રે 8.15 વાગ્યે યમુનોત્રીથી પરત ફરતી વખતે શ્વાસ લેવામાં તકલીફ પડી હતી અને તેઓ બેહોશ થઈ ગયા હતા. પરિવારજનો તેમને આરોગ્ય કેન્દ્ર જાનકીચટ્ટીમાં લઈ ગયા, પરંતુ ડૉક્ટરોએ બંનેને મૃત જાહેર કર્યા.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *