ગુજરાતને મળશે આકરી ગરમીથી રાહત : આગામી 7 દિવસમાં પડી શકે છે વરસાદ

છેલ્લા ઘણા દિવસોથી આકરી ગરમીનો સામનો કરી રહેલા રાજ્યના લોકોને રાહત મળશે. હવામાન વિભાગે વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સના કારણે આગામી 7 દિવસ રાજ્યમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. આ સમયગાળા દરમિયાન પવનની ગતિ 40 થી 50 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની રહી શકે છે.

અમદાવાદમાં 14 મેના રોજ વાવાઝોડાની આગાહી કરવામાં આવી છે. આ પછી 15મી મેના રોજ વીજળીના કડાકા અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડશે તેવું જાણવા મળ્યું છે. હવામાન વિભાગના વૈજ્ઞાનિક રામાશ્રય યાદવે જણાવ્યું હતું કે આગામી 5 દિવસમાં તાપમાનમાં ઘટાડો થશે, જેનાથી લોકોને રાહત મળશે.

હવામાન વિભાગે આપેલી માહિતી મુજબ વલસાડ, નવસારી, ડાંગ, સુરત, દાદરા નગર હવેલી, દમણ, છોટા ઉદેપુર, પંચમહાલ, વડોદરા, મહિસાગર, દાહોદ અને આણંદમાં 12 મેના રોજ વરસાદ પડશે. તે જ સમયે, 13 મેના રોજ ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક જિલ્લાઓ સહિત મધ્ય અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદની સંભાવના છે. આ જિલ્લાઓમાં બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, આણંદ, પંચમહાલ, મહિસાગર, ભરૂચ, છોટા ઉદેપુર, સુરત, તાપી, નવસારી, દાદરાનગર હવેલી, નર્મદા, વલસાડમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. 14મી મેના રોજ બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, મહેસાણા, ગાંધીનગર, અરવલ્લી, આણંદ, પંચમહાલ, દાહોદ, અમદાવાદ, નર્મદા, ભરૂચ અને મહિસાગરમાં વરસાદ પડશે. 15 મેના રોજ અરવલ્લી, ખેડા, અમદાવાદ, આણંદ, પંચમહાલમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. 16 મેના રોજ બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, દાહોદ, ગીર સોમનાથ, અમરેલી, ભાવનગરમાં વરસાદ પડશે.

અમદાવાદ સહિત સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી મહત્તમ તાપમાન 42 થી 43 ડિગ્રી છે. શનિવારે પણ ઘણા શહેરોમાં તાપમાન 43 ડિગ્રીની આસપાસ નોંધાયું હતું. ગાંધીનગરમાં 42 ડિગ્રી નોંધાયું હતું. હવે હવામાનમાં ફેરફાર થતાં તાપમાનમાં પણ ઘટાડો થશે અને લોકોને રાહત મળશે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *