સ્મીમેર હોસ્પિટલમાં સીટી સ્કેન મશીન બંધ પડતા દર્દીઓને ભારે હાલાકી

મહાનગરપાલિકા સંચાલિત સ્મીમેર હોસ્પિટલમાં બે દિવસથી સીટી સ્કેન મશીન બંધ હોવાથી દર્દીઓને મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. સ્થાનિક વહીવટીતંત્રે સ્મીર હોસ્પિટલથી દર્દીઓને સીટી સ્કેન માટે નવી સિવિલ હોસ્પિટલમાં મોકલવાની વ્યવસ્થા કરી હતી. આનાથી દર્દીઓને ચોક્કસ રાહત મળી છે, પરંતુ સ્મીર અને નવી સિવિલ હોસ્પિટલ આવવા-જવામાં દર્દીઓનો ઘણો સમય વેડફાઈ રહ્યો છે.

સ્મીમેર હોસ્પિટલમાં દરરોજ હજારો દર્દીઓ સારવાર માટે આવે છે. જેમાં ડોકટરો અમુક દર્દીઓને જરૂરિયાત મુજબ સીટી સ્કેન કરાવવાની સલાહ આપે છે. સ્મીર હોસ્પિટલમાં દરરોજ દસથી 14 દર્દીઓ પર સીટી સ્કેન કરવાની જરૂર પડે છે. છેલ્લા બે દિવસથી સીટી સ્કેન મશીન બંધ હોવાથી દર્દીઓને મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. સીટી સ્કેન મશીન બંધ હોવાથી માથું, પેટ, છાતી સહિતની સમસ્યાઓથી પીડાતા દર્દીઓને ભારે મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. તેમાંથી કેટલાક મધ્યમ અને નીચલા વર્ગના દર્દીઓને સીટી સ્કેન કરાવવા માટે બહારથી ખાનગી સેન્ટરોમાં જવું પડ્યું છે. બીજી તરફ સરકારી નવી સિવિલ હોસ્પિટલ અને સ્મીમેર હોસ્પિટલ વચ્ચે મુશ્કેલીના સમયે સારવાર આપવાનો સંબંધ છે. જેના કારણે સીટી સ્કેન મશીન બંધ હોવાથી ગુરુવારે કેટલાક દર્દીઓને સ્મીમેર હોસ્પિટલમાંથી નવી સિવિલ હોસ્પિટલમાં તપાસ માટે લાવવામાં આવ્યા હતા.

હોસ્પિટલના અધિકારીઓનું કહેવું છે કે ટેકનિકલ ખામીના કારણે સીટી સ્કેન મશીન બંધ થઈ ગયું છે. તેના સમારકામ માટે વિભાગને જાણ કરવામાં આવી છે. તાજેતરમાં, ઇમરજન્સીમાં આવતા ગંભીર દર્દીઓ અને વોર્ડમાં દાખલ દર્દીઓ સહિત જરૂરિયાતમંદ દર્દીઓને સીટી સ્કેન કરાવવા એમ્બ્યુલન્સમાં નવી સિવિલ હોસ્પિટલમાં મોકલવાની વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે. બીજી તરફ નવું સીટી સ્કેન મશીન ખરીદવાની પ્રક્રિયા પણ શરૂ કરી દેવામાં આવી છે. નવા મશીનની સ્થાપના આચાર સંહિતાને અનુસરીને કરવામાં આવશે. નોંધનીય છે કે ભૂતકાળમાં પણ સ્મીમેર હોસ્પિટલમાં સીટી સ્કેન મશીન બંધ થઈ ગયું હતું, જેના કારણે દર્દીઓને મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. મશીન ફરી એકવાર બંધ થવાના કારણે નવી સિવિલ હોસ્પિટલમાં દર્દીઓનું સીટી સ્કેન સ્મીયરનો ઉપયોગ કરીને કરાવવાની વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે. જેના કારણે દર્દીઓને આવવા-જવામાં બેથી અઢી કલાક અથવા તો વધુ સમય વેડફાય છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *