દિલ્હી CM અરવિંદ કેજરીવાલ 21 દિવસ બાદ આજે તિહાર જેલમાં કરશે સરેન્ડર, ફરી જેલ જતા પહેલા તેમણે…

દિલ્હી દારૂ કૌભાંડ સંબંધિત મની લોન્ડરિંગ કેસમાં આરોપી મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલને 2 જૂને જેલમાં જવું પડશે. લોકસભા ચૂંટણીમાં પ્રચાર માટે રાહત માટે 21 દિવસની સમયમર્યાદા રવિવારે પૂરી થઈ રહી છે. બીજી તરફ ટ્રાયલ કોર્ટે તેમના વચગાળાના જામીન પરનો નિર્ણય 5 જૂન માટે અનામત રાખ્યો હતો.

કેજરીવાલ 55 દિવસ પછી 10 મેના રોજ જામીન મેળવીને તિહાર જેલમાંથી બહાર આવ્યા હતા. 21 માર્ચે તેમની ધરપકડ બાદ તેઓ 10 દિવસ સુધી એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ (ED)ની કસ્ટડીમાં રહ્યા હતા. જે બાદ 1 એપ્રિલે કોર્ટે તેમને ન્યાયિક કસ્ટડીમાં તિહાર જેલમાં મોકલી આપ્યા હતા. તેમણે તિહારમાં 39 દિવસ વિતાવ્યા. હવે ફરી એકવાર કેજરીવાલે તિહાર જેલમાં આત્મસમર્પણ કરવું પડશે.

રવિવારે બપોરે 3 વાગે આત્મસમર્પણ કરશે
કેજરીવાલે શુક્રવારે કહ્યું હતું કે તેઓ જેલ સત્તાવાળાઓ સમક્ષ આત્મસમર્પણ કરવા માટે રવિવારે બપોરે 3 વાગે નીકળી જશે. તેઓ બપોરે 2 વાગ્યે તેમના સિવિલ લાઇન્સના નિવાસસ્થાનેથી નીકળશે. રાજઘાટ હનુમાન મંદિરની મુલાકાત લેશે. તે પછી AAP મુખ્યાલય જશે. અહીં પાર્ટી કાર્યકર્તાઓને સંબોધિત કરશે. તિહાર જેલમાં AAP હેડક્વાર્ટરથી આત્મસમર્પણ કરશે.

હકીકતમાં, સુપ્રીમ કોર્ટે સીએમ કેજરીવાલને લોકસભા ચૂંટણીમાં પ્રચાર કરવા માટે 21 દિવસના વચગાળાના જામીન આપ્યા હતા અને તેમને 2 જૂને આત્મસમર્પણ કરવાનો નિર્દેશ આપ્યો હતો. સુપ્રીમ કોર્ટે કહ્યું કે કેજરીવાલ દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અને રાષ્ટ્રીય પક્ષના નેતા છે. તેનો કોઈ ગુનાહિત રેકોર્ડ પણ નથી. તેમજ તેઓ સમાજ માટે ખતરો નથી. ચૂંટણી પ્રચાર માટે વચગાળાના જામીન આપવામાં આવી રહ્યા છે. 1 જૂનના રોજ છેલ્લા તબક્કાનું મતદાન હતું.

કોર્ટે જમીન અરજી ફગાવી
અગાઉ શનિવારે, રાઉઝ એવન્યુ કોર્ટે એક્સાઇઝ પોલિસી કૌભાંડ સંબંધિત મની લોન્ડરિંગ કેસમાં કેજરીવાલની વચગાળાની જામીન માંગતી અરજી પર પોતાનો નિર્ણય 5 જૂન સુધી અનામત રાખ્યો હતો. આનાથી સ્પષ્ટ થયું કે કેજરીવાલ રવિવારે તિહાર જેલમાં પાછા જશે. વિશેષ ન્યાયાધીશ કાવેરી બાવેજાએ આદેશ અનામત રાખ્યો હતો કે અરજી તબીબી આધાર પર વચગાળાના જામીન માટે છે અને સુપ્રીમ કોર્ટ દ્વારા મંજૂર કરાયેલ વચગાળાના જામીનના વિસ્તરણ માટે નથી. તે જ સમયે, કેજરીવાલના વકીલે શનિવારે જ આદેશ પસાર કરવાનો આગ્રહ કર્યો અને દલીલ કરી કે કેજરીવાલે રવિવારે આત્મસમર્પણ કરવું પડશે. જોકે, જજ બાવેજાએ તેમની વિનંતી સ્વીકારી ન હતી. વકીલે કહ્યું કે કેજરીવાલ બીમાર છે અને તેમને સારવારની જરૂર છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *