ચૂંટણી પ્રચાર પૂર્ણ થયા બાદ પીએમ મોદી કન્યાકુમારીમાં કરશે આધ્યાત્મિક પ્રવાસ

PM Modi will make a spiritual journey to Kanyakumari after the election campaign is over

લોકસભા ચૂંટણીના સાતમા અને અંતિમ તબક્કાનો પ્રચાર પૂરો થયા બાદ વડાપ્રધાન અને ભાજપના વરિષ્ઠ નેતા નરેન્દ્ર મોદી 30 મેથી 1 જૂન સુધી કન્યાકુમારીની મુલાકાત લેશે. વડાપ્રધાન અહીં ધ્યાન મંડપમમાં ધ્યાન કરશે. સ્વામી વિવેકાનંદે પણ આ સ્થળે ધ્યાન કર્યું હતું.

ભાજપના વરિષ્ઠ નેતાએ જણાવ્યું હતું કે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી 30 મેના રોજ ટૂંકા આધ્યાત્મિક રોકાણ માટે તમિલનાડુના કન્યાકુમારી જિલ્લામાં સ્થિત પ્રખ્યાત વિવેકાનંદ રોક મેમોરિયલની મુલાકાત લે તેવી શક્યતા છે. તેમના ચૂંટણી પ્રચારના છેલ્લા તબક્કા પછી કન્યાકુમારીની આ મુલાકાત આધ્યાત્મિક પ્રવાસ માટે હશે અને ત્યાં કોઈ રાજકીય કાર્યક્રમ નહીં હોય.

સ્વામી વિવેકાનંદ દેશભરમાં પ્રવાસ કર્યા પછી કન્યાકુમારી પહોંચ્યા અને મુખ્ય ભૂમિથી લગભગ 500 મીટર દૂર હિંદ મહાસાગર, બંગાળની ખાડી અને અરબી સમુદ્રના મિલન બિંદુ પર સ્થિત એક ખડક પર ત્રણ દિવસ સુધી ધ્યાન કર્યું. એવું માનવામાં આવે છે કે અહીં જ વિવેકાનંદને જ્ઞાન પ્રાપ્ત થયું હતું. આ ખડક હવે ધ્યાન મંડપમ તરીકે ઓળખાય છે. ઘણા લોકો માને છે કે ગૌતમ બુદ્ધના સારનાથની જેમ આ શિલાનું પણ સ્વામી વિવેકાનંદના જીવનમાં વિશેષ મહત્વ છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *