ગુજરાતમાં ગરમીના કારણે સ્થિતિ વધુ ખરાબ, પારો 45 ડિગ્રીને પાર, આ જિલ્લાઓમાં 5 દિવસ માટે હીટવેવ એલર્ટ

ગુજરાતમાં ગરમીનો કહેર વધી રહ્યો છે. દરમિયાન, હવામાન વિભાગે રવિવારે જણાવ્યું હતું કે તેણે આગામી પાંચ દિવસમાં અમદાવાદ અને ગાંધીનગર સહિત ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં હીટ વેવની સ્થિતિની આગાહી કરી છે. આ સાથે હવામાન વિભાગે લોકોને સૂર્યના સંપર્કમાં આવવાથી સાવચેત રહેવાની ચેતવણી આપી છે.

ગુજરાતમાં તાપમાનમાં સતત વધારાને કારણે ઉનાળાની ગરમી વધી રહી છે. તાપમાન 45 ડિગ્રીને પાર પહોંચી ગયું છે. દરમિયાન, હવામાન વિભાગે હીટવેવ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

શુક્રવાર સુધી આ જિલ્લાઓમાં સ્થિતિ આવી જ રહેશે
IMDએ તેના ગુજરાત માટેના તાજેતરના બુલેટિનમાં જણાવ્યું હતું કે રવિવારે સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છ, બનાસકાંઠા અને વલસાડ જિલ્લાના અલગ-અલગ વિસ્તારોમાં ગરમીના મોજાની સ્થિતિ પ્રવર્તી હતી. બુલેટિનમાં જણાવાયું છે કે શુક્રવાર સવાર સુધી સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છ તેમજ અમદાવાદ, ગાંધીનગર, આણંદ, બનાસકાંઠા અને વલસાડ જિલ્લામાં પણ આવી જ સ્થિતિ રહેવાની સંભાવના છે. હવામાન કચેરીએ જણાવ્યું હતું કે આ વિસ્તારોમાં તાપમાન ઊંચું રહેશે અને સૂર્યપ્રકાશના સંપર્કમાં અથવા ભારે કામમાં રોકાયેલા લોકોમાં ગરમીની બીમારીના લક્ષણોનું જોખમ વધશે.

રવિવારે ગુજરાતનું સુરેન્દ્રનગર સૌથી ગરમ રહ્યું હતું. અહીં મહત્તમ તાપમાન 45.5 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું. આ ઉપરાંત અમદાવાદ, રાજકોટ અને ગાંધીનગરમાં મહત્તમ તાપમાન 44.5 ડિગ્રી નોંધાયું હતું. જો આપણે સૌથી ઓછા તાપમાનની વાત કરીએ તો દ્વારકામાં સૌથી ઓછું તાપમાન 33 ડિગ્રી સેલ્સિયસ હતું.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, જ્યારે મહત્તમ તાપમાન 4.5 ડિગ્રી અથવા સામાન્ય તાપમાન કરતાં વધુ હોય અને ઓછામાં ઓછું 45 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી પહોંચે ત્યારે હીટ વેવની સ્થિતિ સર્જાય છે. IMD જો કોઈપણ સ્ટેશન પર મહત્તમ તાપમાન મેદાનોમાં 40 ડિગ્રી સેલ્સિયસ અથવા તેથી વધુ, દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં 37 ડિગ્રી અથવા તેથી વધુ અને પર્વતીય વિસ્તારોમાં 30 ડિગ્રી અથવા વધુ સુધી પહોંચે તો હીટ વેવ જાહેર કરે છે. હવામાન વિભાગે 19 થી 23 મે દરમિયાન ગુજરાતના દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં ગરમ ​​અને ભેજવાળા હવામાનની આગાહી કરી છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *