કોરોનાએ ફરી વધારી ચિંતા, આ રાજ્યમાં નવા વેરિયન્ટએ મચાવ્યો કહેર, નોંધાયા આટલા કેસ

કોરોના વાયરસ અવારનવાર નવા વેરિયન્ટ સાથે દસ્તક આપી રહ્યું છે. ત્યારે હવે કોરોનાના નવા વેરિયન્ટ ઓમિક્રોન સબ વેરિયન્ટ KP.2ના નવા કેસો સામે આવ્યા છે. કોવિડ-19 સબ-વેરિયન્ટના મહારાષ્ટ્રમાં 91 નવા કેસ નોંધાયા છે. આ કોવિડ-19 ઓમિક્રોન સબ-વેરિયન્ટ KP.2 છે. જેના કિસ્સા ઘણા દેશોમાં પ્રકાશમાં આવી રહ્યા છે. આ વેરિઅન્ટનો પહેલો કેસ જાન્યુઆરીમાં સામે આવ્યો હતો. તાજેતરના ડેટા અનુસાર, પુણેમાં 51 અને મહારાષ્ટ્રના થાણેમાં 20 કેસ નોંધાયા છે.

મહારાષ્ટ્રના જીનોમ સિક્વન્સિંગ કો-ઓર્ડિનેટર ડૉ. રાજેશ કાર્યકર્તાએ જણાવ્યું હતું કે માર્ચ અને એપ્રિલમાં તે પ્રબળ તાણ બની ગયું હતું. જો કે, હોસ્પિટલમાં દાખલ દર્દીઓ અને ગંભીર કેસોમાં કોઈ વધારો જોવા મળ્યો નથી. માર્ચમાં કોવિડના કેસોમાં વધારો જોવા મળ્યો હતો, જેમાં લગભગ 250 કેસ નોંધાયા હતા. જે કેપી.2ના ફેલાવાનું કારણ બન્યું હતું.

આ શહેરોમાં પણ કેસ નોંધાયા છે
જાન્યુઆરીમાં મહારાષ્ટ્રમાં KP.2 નો પ્રથમ કેસ નોંધાયો હતો. બીજી તરફ, પુણે અને થાણે સિવાય, અમરાવતી અને ઔરંગાબાદમાં દરેક સાત કેસ નોંધાયા છે, જ્યારે સોલાપુરમાં બે કેસ, અહેમદનગર, નાસિક, લાતુર અને સાંગલીમાં એક-એક કેસ નોંધાયા છે.

અમેરિકામાં કેસ વધી રહ્યા છે
KP.2 એ અમેરિકામાં પ્રબળ પ્રકાર છે. ડૉક્ટરો કહે છે કે KP.2 જે FLiRT વેરિઅન્ટનો ભાગ છે. આમાં હોસ્પિટલમાં દાખલ થવાના ઘણા કિસ્સાઓ નથી, KP.2 અને KP.1.1, અમેરિકામાં જોવા મળ્યા છે અને દર્દીઓમાં Omicron ના લક્ષણો છે. KP.2 ની પ્રતિકૃતિઓની સંખ્યા JN.1 કરતા વધારે છે. વિશ્વ આરોગ્ય સંસ્થાએ પણ આ નવા પ્રકાર પર નજર રાખી છે. સંસ્થાએ વાયરસમાં થતા મોટા ફેરફારો પર ધ્યાન આપવાની સલાહ આપી છે.

ડિસેમ્બર 2019માં સૌથી પહેલા કોરોનાનો મામલો સામે આવ્યો હતો. આ પછી, તે ધીમે ધીમે ઘણા દેશોમાં ફેલાઈ ગયો, પશ્ચિમી દેશોમાં તેના કારણે હજારો લોકોએ જીવ ગુમાવ્યા. ત્યારથી, તેના ઘણા પ્રકારો આવ્યા છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *