3 મે 2024 રાશિફળ: જાણો તમારો આજનો દિવસ કેવો હશે?

4 May 2024 Horoscope: Find out how today will be for you!

સનાતન ધર્મમાં આ પંચાંગનું ખૂબ જ મહત્વ છે. દરેક શુભ કાર્ય મૂહર્ત અને પંચાંગ જોઈને કરવામાં આવે છે. કારણ કે, તેના પરથી એ જાણવા મળે છે કે આજે કાયા સમય કે ચોઘડિયામાં કરેલ કાર્ય આપણને શુભ પરિણામ આપી શકશે. આજે 3 મે 2024 એટલે ચૈત્ર સુદ દશમ વિક્રમ સંવત 2080 છે.

આપણાં રોજીંદા કાર્યોમાં પણ આ પંચાંગ ખૂબ જ મદદરૂપ સાબિત થઈ શકે છે. કારણ કે, તેના પરથી એ જાણવા મળે છે કે આજે કયા સમયે કરેલું કામ આપણને શુભ પરિણામ આપી શકશે. અને કયા સમયે મહત્વનું કાર્ય કરવાથી બચવું જોઈએ. ત્યારે આ પંચાંગ પરથી જ જાણીએ કે તિથિના આધારે આજનો દિવસ કેવો રહેશે. તિથિ, વાર, નક્ષત્ર, યોગ અને કરણએ દૈનિક પંચાંગના મુખ્ય પાંચ અંગ મનાય છે. ત્યારે તે અનુસાર જ આજના દિવસની વિગતો મેળવીએ.

તિથિ:- ગુજરાતી પંચાંગ અનુસાર આજે વિ. સં. 2080ના ચૈત્ર માસની વદ પક્ષની દશમ 11:24 AM સુધી બાદમાં અગિયારસ

વાર:- શુક્રવાર

સૂર્યોદય અને સૂર્યાસ્તનો સમય
સૂર્યોદય:- 06:51 AM
સૂર્યાસ્ત:- 06:48

યોગ:- બ્રમ્હ 5:19 PM સુધી બાદમાં બ્રમ્હ
નક્ષત્ર: ધનિષ્ઠા 02:19 PM બાદમાં ઇન્દ્ર
કરણ:- વણિજ 12:40 બાદમાં બવ

આજની રાશિ

આજની રાશી કુંભ રાશિ

અભિજીત મુહૂર્ત

આજ રોજ અભિજીત મુહૂર્ત 12:11 PM થી 01:03 PM

રાહુ કાળ

આજ રોજ રાહુ કાળ 10:59 PM થી 12:37 AM સુધી રહેશે. હિન્દુ માન્યતા અને પંચાંગ અનુસાર રાહુકાળ તે એ કાળ છે કે જે સમય દરમિયાન કોઈપણ પ્રકારનું શુભ કાર્ય કરવામાં નથી આવતું. માન્યતા અનુસાર આ રાહુ કાળ દરમિયાન કરેલું કાર્ય શુભ પરિણામ પણ નથી આપતું. એટલે આજે આ સમય દરમિયાન કોઈપણ શુભ કે માંગલિક કાર્ય કરવાનું ટાળવું જોઈએ.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *