દરિયાય તાપમાનમાં ઘટાડો, જાણો ક્યારથી પડશે વરસાદ!

Drop in sea temperature, know when it will rain!

જૂન-સપ્ટેમ્બર વચ્ચે દક્ષિણ દ્વીપકલ્પ અને મધ્ય ભારતમાં સામાન્ય કરતાં વધુ વરસાદની અપેક્ષા છે. ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારતમાં સામાન્ય વરસાદ થશે જે પૂર્વ અને ઉત્તરપૂર્વ ભારતમાં સરેરાશથી ઓછો વરસાદ પડશે.

દક્ષિણપશ્ચિમ ચોમાસું કોઈપણ સમયે કેરળમાં પહોંચવાની ધારણા છે. ભારતીય હવામાન વિભાગે તેની નવીનતમ આગાહીમાં કહ્યું છે કે સમુદ્રનું તાપમાન ઠંડુ થઈ રહ્યું છે. આ કારણે જૂન મહિનામાં અલ નીનોની સ્થિતિ ઉભી થવાની સંભાવના છે. જુલાઈમાં તે લા નીનામાં પરિવર્તિત થવાની સંભાવના છે. આ કારણે જુલાઈથી સપ્ટેમ્બર સુધી દેશના ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

IMDના ડાયરેક્ટર જનરલ મૃત્યુંજય મહાપાત્રાએ જણાવ્યું હતું કે લો પ્રેશર સિસ્ટમ અને ડિપ્રેશન જેવા અન્ય ઘણા પરિબળો છે જેચોમાસાના વરસાદને અસર કરે છે. લા નીના મુખ્ય છે. લા નીનાને કારણે સામાન્ય કરતાં વધુ વરસાદની અપેક્ષા રાખી શકાય છે.

IMD અનુસાર જૂન-સપ્ટેમ્બર વચ્ચે દક્ષિણ દ્વીપકલ્પ અને મધ્ય ભારતમાં સામાન્ય કરતાં વધુ વરસાદની અપેક્ષા છે. તે જ સમયે, ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારતમાં સામાન્ય વરસાદ થશે. પૂર્વ અને ઉત્તરપૂર્વ ભારતમાં સરેરાશથી ઓછા વરસાદની અપેક્ષા છે. એપ્રિલની શરૂઆતમાં IMDએ કહ્યું હતું કે પૂર્વ અને ઉત્તરપૂર્વ ભારત સિવાય તમામ પ્રદેશોમાં સામાન્ય અથવા તેનાથી વધુ વરસાદની લોકોએ આશા રાખી છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *