કોણ છે વિવાદોમાં ફસાયેલી IAS પૂજા ખેડકર? વિકલાંગ કેટેગરીમાંથી સિલેક્શન, જાણો શું છે સમગ્ર મામલો

IAS ઓફિસર પૂજા ખેડકર આ દિવસોમાં હેડલાઇન્સમાં છે. તે પોતાના પ્રોબેશન પીરિયડ દરમિયાન જ વિવાદોમાં ફસાઈ ગઈ હતી અને હવે તેની પસંદગીને લઈને સવાલો ઉઠવા લાગ્યા છે. વાસ્તવમાં, સિવિલ સર્વિસ પરીક્ષા દરમિયાન, પૂજા ખેડકરે દાવો કર્યો હતો કે તે માનસિક રીતે વિકલાંગ છે અને તેને જોવામાં આંખની પણ સમસ્યા છે, પરંતુ આશ્ચર્યની વાત એ છે કે તેને કોઈપણ ટેસ્ટ વિના એડમિનિસ્ટ્રેટિવ સર્વિસમાં પસંદ કરવામાં આવી હતી, જેનો હવે વિવાદ થઈ રહ્યો છે.

AS પૂજા ખેડકરની પસંદગીને લઈને શું છે વિવાદ?
સિવિલ સર્વિસ પરીક્ષા દરમિયાન પૂજા ખેડકરે એફિડેવિટ ફાઇલ કરીને દાવો કર્યો હતો કે તે માનસિક રીતે વિકલાંગ છે અને તેને આંખની સમસ્યા પણ છે. આ દાવાને કારણે પૂજા ખેડકરને પસંદગીમાં છૂટ આપવામાં આવી હતી અને ઓછા માર્ક્સ હોવા છતાં તેણીને વહીવટી સેવામાં પસંદ કરવામાં આવી હતી. વિવાદ એ હકીકત પર છે કે પૂજા ખેડકરે છ અલગ-અલગ પ્રસંગોએ એક યા બીજા કારણોસર મેડિકલ પરીક્ષામાં ભાગ લેવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. આમ છતાં તેની પસંદગી કરવામાં આવી હતી.

IAS પૂજા ખેડકર VIP માંગણીઓને કારણે ચર્ચામાં આવી
IAS પૂજા ખેડકર પર પુણેમાં પ્રોબેશનરી IAS ઓફિસર તરીકે કામ કરતી વખતે સત્તાનો દુરુપયોગ કરવાનો આરોપ છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે તેણે ઘણા વિશેષાધિકારોની માંગ કરી હતી જે પ્રોબેશન અધિકારીઓને નથી મળતી. IAS પૂજાએ પોતાની અંગત ઓડી કારનો ઉપયોગ કર્યો અને તેના પર લાલ બત્તી લગાવી. તેમણે સત્તાવાર કાર, રહેઠાણ, ઓફિસ રૂમ અને વધારાના સ્ટાફની પણ માંગણી કરી હતી. એવો પણ આરોપ છે કે જ્યારે એડિશનલ કલેક્ટર રજા પર હતા ત્યારે IAS પૂજા ખેડકરે તેમની ચેમ્બર પર કબજો કર્યો હતો અને ત્યાં તેમની નેમપ્લેટ લગાવી દીધી હતી. પુણેના કલેક્ટરે રાજ્યના મુખ્ય સચિવને પત્ર લખીને આની વિરુદ્ધ ફરિયાદ કરી હતી, ત્યારબાદ IAS પૂજા ખેડકરની પુણેથી વાશિમ બદલી કરવામાં આવી છે.

સોશિયલ મીડિયામાં મોક ઈન્ટરવ્યૂ વાઇરલ
સોશિયલ મીડિયા પર સામે આવેલા મોક ઈન્ટરવ્યૂમાં પૂજા ખેડકરે કહ્યું હતું કે તેનાં માતા-પિતા અલગ થઈ ગયાં છે, તેથી તે તેની માતા સાથે રહે છે, પરંતુ તાજેતરમાં જ લોકસભાની ચૂંટણી લડેલા તેના પિતાએ એફિડેવિટમાં આવું કંઈ કહ્યું નથી.

ઓબીસી કેટેગરીના દાવા પર ઉઠ્યા પ્રશ્નો
આરટીઆઈ કાર્યકર્તા વિજય કુંભાર દાવો કરે છે કે પૂજા ખેડકરના પિતા દિલીપ ખેડકર પણ ભૂતપૂર્વ વહીવટી અધિકારી રહી ચૂક્યા છે અને તાજેતરમાં જ લોકસભાની ચૂંટણી લડ્યા હતા. પોતાના નોમિનેશન દરમિયાન આપેલા એફિડેવિટમાં દિલીપ ખેડકરે પોતાની સંપત્તિ 40 કરોડ રૂપિયા હોવાનું જાહેર કર્યું હતું. જ્યારે પૂજા ખેડકરે પોતાને OBC નોન-ક્રિમી લેયર સ્ટેટસ માટે લાયક જાહેર કર્યા હતા. આ જ કારણ છે કે IAS પૂજા ખેડકરના પિતાની સંપત્તિને ધ્યાનમાં રાખીને તેમના OBC નોન-ક્રિમી લેયરના દરજ્જાને લઈને વિવાદ ઊભો થયો છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *