ગુજરાતી મૂળની આ મહિલાએ રચ્યો ઇતિહાસ, બ્રિટનની સંસદમાં કંઇક આવું કર્યું, જુઓ વીડિયો

યુકેની ચૂંટણીમાં ઋષિ સુનકને સત્તા પરથી હટાવીને કીર સ્ટારમર નવા વડાપ્રધાન બન્યા છે. તેમણે લેબર પાર્ટીનો 14 વર્ષનો વનવાસ સમાપ્ત કર્યો છે. આ ચૂંટણીમાં એક નામ જે ખૂબ ચર્ચામાં છે તે છે શિવાની રાજા. તેણે બ્રિટિશ સંસદમાં કંઈક એવું કર્યું છે જેણે ફરી એકવાર દુનિયાનું ધ્યાન ખેંચ્યું છે. ભારતીય મૂળની 29 વર્ષીય ગુજરાતી બિઝનેસવુમન શિવાની રાજાએ બ્રિટિશ સંસદમાં ભગવદ ગીતા પર શપથ લીધા છે. જોકે તે લેબર પાર્ટીની નેતા નથી.

તમને જણાવી દઈએ કે શિવાનીએ લેસ્ટર ઈસ્ટ સીટ પર કન્ઝર્વેટિવ પાર્ટી માટે ઐતિહાસિક જીત હાંસલ કરી, આ મતવિસ્તારમાં લેબર પાર્ટીના 37 વર્ષના વર્ચસ્વનો અંત લાવ્યો. તે ભારતીય મૂળના લેબર ઉમેદવાર રાજેશ અગ્રવાલ સામે ચૂંટણી લડી રહી હતી. યુકેના સાંસદ તરીકે શપથ લીધા પછી તરત જ શિવાનીએ એક્સને લખ્યું, ‘લેસ્ટર ઈસ્ટનું પ્રતિનિધિત્વ કરવા માટે આજે સંસદમાં શપથ લેવો એ સન્માનની વાત છે. હિઝ મેજેસ્ટી કિંગ ચાર્લ્સ પ્રત્યે વફાદારીના શપથ લેવા બદલ મને ગીતા પર ખરેખર ગર્વ છે.’

શિવાનીની જીત કેમ મહત્વની છે?
આ જીત નોંધપાત્ર છે કારણ કે લેસ્ટર ઇસ્ટ 1987 થી લેબરનો ગઢ છે. શિવાનીની જીત એ 37 વર્ષમાં પ્રથમ વખત ચિહ્નિત થયેલ છે કે જ્યારે કોઈ ટોરી મતવિસ્તારમાં ચૂંટાયા હોય. શિવાની ઉપરાંત, યુનાઇટેડ કિંગડમમાં 4 જુલાઈએ યોજાયેલી સામાન્ય ચૂંટણીમાં 27 અન્ય ભારતીય મૂળના સંસદ સભ્યો હાઉસ ઓફ કોમન્સમાં ચૂંટાયા છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *