Rahul Gandhi: કોંગ્રેસ નેતા આવતી કાલે આવશે ગુજરાતની મુલાકાતે, જાણો શું છે કારણ?

લોકસભામાં વિપક્ષના નેતા રાહુલ ગાંધી 6 જુલાઈએ ગુજરાતની મુલાકાતે આવશે. આ દરમિયાન તેઓ રાજકોટમાં તાજેતરની આગની ઘટના અને મોરબીમાં બ્રિજ ધરાશાયી થવાની ઘટનામાં પીડિત લોકો સાથે વાતચીત કરશે. તેમની મુલાકાત એવા સમયે થઈ રહી છે જ્યારે તાજેતરમાં કોંગ્રેસના સાંસદે લોકસભામાં વડાપ્રધાન મોદીને પડકાર ફેંક્યો હતો કે આગામી ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસ ભારતીય જનતા પાર્ટી (ભાજપ)ને હરાવી દેશે.

એટલું જ નહીં રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું હતું કે ભાજપ દેશના તમામ હિન્દુઓનું પ્રતિનિધિત્વ કરતું નથી. તેમના નિવેદન બાદ વિવાદ થયો હતો. કોંગ્રેસ પક્ષના અધિકારીઓએ બાદમાં જણાવ્યું હતું કે આ ટિપ્પણીને કારણે રાજ્ય કોંગ્રેસ કાર્યાલયો અને પક્ષના કાર્યકરો પર કથિત રીતે ભાજપ સમર્થિત ગુંડાઓ દ્વારા હિંસક હુમલા કરવામાં આવ્યા હતા. આ હુમલાઓ પછી રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે આ હુમલાઓએ ભગવા પાર્ટી વિશેના તેમના વિચારોને સમર્થન આપ્યું છે.

રાજકોટ ગેમિંગ ઝોન ઘટનાના પીડિતો સાથે મુલાકાત
પાર્ટીના અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, ગુજરાતમાં કોંગ્રેસ પાર્ટી 25 મે, 2024ના રોજ રાજકોટ ગેમિંગ ઝોનમાં આગની ઘટનામાં પીડિતો માટે ન્યાયની માંગ કરી રહી છે, જેમાં 33 લોકોના મોત થયા હતા. જેના પીડિતો સાથે મુલાકાત કરશે. અગાઉ 30 ઓક્ટોબર, 2022ના રોજ મોરબીમાં આગની ઘટના બની હતી. 141 મચ્છુ નદી પર પુલ તૂટી પડવાની ઘટનામાં લોકોના મોત થયા હતા.

ગુજરાત પ્રવાસ પહેલા પણ તેઓ ઉત્તર પ્રદેશના હાથરસમાં નાસભાગના પીડિતોને મળ્યા હતા અને અસરગ્રસ્તોને તમામ શક્ય મદદ કરવા ભાજપ સરકારને વિનંતી કરી હતી. તેમણે કહ્યું હતું કે તેઓ આ મુદ્દે રાજકારણ કરવા માંગતા નથી. તમને જણાવી દઈએ કે હાથરસમાં આયોજિત એક ધાર્મિક કાર્યક્રમમાં લગભગ 121 લોકોના મોત થયા હતા.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *