દુનિયાના કયા દેશમાં લોકલ કરતા પણ વધુ ભારતીયો રહે છે ?

Which country of the world has more Indians than locals?

NRIઓએ આ દેશને ભારતીય રંગમાં રંગ્યો છે. હિંદુ ધર્મ એ મોરેશિયસમાં મુખ્ય ધર્મ છે, જેમાં લગભગ 52% વસ્તી હિંદુ છે. ખ્રિસ્તીઓ વસ્તીના લગભગ 28% (26% કેથોલિક, 2% પ્રોટેસ્ટન્ટ) બનાવે છે. 16.6% રહેવાસીઓ મુસ્લિમ છે. મોરેશિયસની 68% થી વધુ વસ્તી ભારતીય મૂળની છે, જેને સામાન્ય રીતે ઈન્ડો-મોરિશિયન તરીકે ઓળખવામાં આવે છે.

રાજદ્વારી સંબંધો સ્થાપિત કર્યા

ભારત-મોરેશિયસ સંબંધો ભારતના પ્રજાસત્તાક અને મોરેશિયસ પ્રજાસત્તાક વચ્ચેના ઐતિહાસિક, રાજકીય, આર્થિક, લશ્કરી, સામાજિક અને સાંસ્કૃતિક સંબંધોનો સંદર્ભ આપે છે. ભારત અને મોરેશિયસ વચ્ચેના સંબંધો 1730 માં શરૂ થયા હતા, મોરેશિયસ સ્વતંત્ર થયા પહેલા, અને રાજદ્વારી સંબંધો 1948 માં સ્થાપિત થયા હતા.

બંને દેશો વચ્ચે મજબૂત સંબંધો

બંને દેશો વચ્ચેના સાંસ્કૃતિક સંબંધો અને લાંબા ઐતિહાસિક સંબંધોએ બંને દેશો વચ્ચેના મજબૂત અને સૌહાર્દપૂર્ણ સંબંધોમાં ફાળો આપ્યો છે. મોરેશિયસની 68% થી વધુ વસ્તી ભારતીય મૂળની છે, જેને સામાન્ય રીતે ‘ભારતીય-મોરિશિયન’ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે.

એક મોટો ખતરો

ભારત અને મોરેશિયસ ચાંચિયાગીરી સામે લડવામાં એકબીજાને સહકાર આપે છે, જે હિંદ મહાસાગર ક્ષેત્રમાં એક મોટા ખતરા તરીકે ઉભરી આવ્યા છે. મોરેશિયસ આતંકવાદ સામે ભારતના વલણને સમર્થન આપે છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *