હવામાનમાં બદલાવને કારણે ચહેરો નિસ્તેજ થવા લાગ્યો છે ? તુલસીના પાન આપશે ચમત્કારિક ફાયદા

હવામાનમાં ફેરફારની અસર આપણા સ્વાસ્થ્યની સાથે સાથે ત્વચા પર પણ પડે છે. આ સમયે ભેજવાળા વાતાવરણમાં વધુ પડતો પરસેવો થવાથી ચહેરો નિસ્તેજ દેખાવા લાગે છે અને ખીલ જેવી સમસ્યા થઈ શકે છે. આવી સ્થિતિમાં તુલસીનો છોડ પણ તમને આ સમસ્યાથી છુટકારો અપાવવામાં મદદ કરી શકે છે. તુલસી એક એવો છોડ છે જે આપણા સ્વાસ્થ્ય અને ત્વચા બંને માટે ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

તુલસીમાં વિટામિન સી, એ, બીટા કેરોટીન અને એન્ટીઓક્સીડેન્ટ જેવા પોષક તત્વો અને ગુણો મળી આવે છે. આવી સ્થિતિમાં, તેઓ ત્વચા સંભાળમાં મદદરૂપ સાબિત થઈ શકે છે. ચહેરા પર ગ્લો વધારવા ઉપરાંત તે પિમ્પલ્સ અને પિગમેન્ટેશન જેવી અનેક પ્રકારની સમસ્યાઓથી પણ રાહત આપી શકે છે. આ માટે તમે તુલસીનો ફેસ પેક બનાવીને ચહેરા પર લગાવી શકો છો.

લીમડો અને તુલસી ફેસ પેક

જો તમે તમારા ચહેરા પર ડાઘ અને ખીલની સમસ્યાથી પરેશાન છો અને તમારી ત્વચા પર વધુ પડતું તેલ છે, તો તમે લીમડો અને તુલસીનો ફેસ પેક બનાવીને લગાવી શકો છો. તેને બનાવવા માટે તમારે મુઠ્ઠીભર તુલસી અને લીમડાના પાન લઈને તેને પીસી લેવાના છે. આ પછી, તેમાં લવિંગના 2 ટુકડા ઉમેરો અને તેને ફરી એકવાર પીસી લો. હવે તેને તમારા ચહેરા પર 30 મિનિટ સુધી લગાવ્યા પછી, તમારા ચહેરાને પાણીથી ધોઈ લો.

તુલસી, હળદર અને ગુલાબજળ

આ ફેસ પેક બનાવવા માટે તમારે 10 થી 15 તુલસીના પાનને પીસીને પેસ્ટ બનાવવાની છે. આ પછી, તેમાં 1 ચપટી પાવડર અને એક ચમચી ગુલાબજળ મિક્સ કરીને સોફ્ટ પેસ્ટ તૈયાર કરો. તેને ચહેરા અને ગરદન પર 15 મિનિટ સુધી લગાવ્યા બાદ તેને સ્વચ્છ પાણીથી કાઢી લો. આ ત્વચાને સુધારવાની સાથે ખીલની સમસ્યાને ઓછી કરવામાં મદદ કરી શકે છે.

તુલસીના પાન અને ચણાનો લોટ

આ માટે તમારે તુલસીના કેટલાક પાનને પીસીને તેમાં ચણાનો લોટ મિક્સ કરવાનો છે. હવે તેમાં થોડું પાણી ઉમેરીને સોફ્ટ ફેસ પેક બનાવો અને તેને તમારા ચહેરા પર 15 થી 20 મિનિટ સુધી લગાવો હવે જ્યારે તે સુકાઈ જાય તો તેને પાણીથી ધોઈ લો. તમે અઠવાડિયામાં એકવાર આ ફેસ પેક લગાવી શકો છો.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *