રાહુલ ગાંધીના માઇક બંધ થવા પર સ્પીકર ઓમ બિરલાએ પોતાના પર થયેલા આક્ષેપો નકાર્યા

સત્તાધારી પક્ષ અને વિપક્ષ વચ્ચેના ઘર્ષણ બાદ આખરે સોમવારે લોકસભામાં રાષ્ટ્રપતિના અભિભાષણ પર આભાર પ્રસ્તાવ પર ચર્ચા શરૂ થઈ. જો કે, પ્રસ્તાવ પર ચર્ચા શરૂ થાય તે પહેલા, સ્પીકર ઓમ બિરલાએ વિપક્ષી સાંસદોના આરોપોને પણ નકારી કાઢ્યા હતા, જેમાં એવો આક્ષેપ કરવામાં આવ્યો હતો કે સ્પીકર સરકારના ઈશારે વિપક્ષી સાંસદોના માઈક બંધ કરી દે છે.

અગાઉ, લોકસભાના સ્પીકર ઓમ બિરલાએ શુક્રવારે રાહુલ ગાંધીના માઇકને બંધ કરવા માટે વિરોધ પક્ષો, ખાસ કરીને કોંગ્રેસ દ્વારા તેમના પર લગાવવામાં આવેલા આરોપો પર ભારે નારાજગી વ્યક્ત કરી હતી અને કહ્યું હતું કે લોકો બહાર જાય છે અને માઇક બંધ હોવાનો આક્ષેપ કરે છે. આ યોગ્ય નથી. તમામ પક્ષોના સાંસદો ખુરશી પર બેસે છે અને બધા જાણે છે કે માઈક ફક્ત તે જ છે જેનું નામ આ ખુરશી પરથી બોલવા માટે બોલાવવામાં આવે છે. સ્પીકરની ખુરશી પર માઈક બંધ કરવા માટે કોઈ નિયંત્રણ નથી. તેથી આ આરોપ લગાવવો યોગ્ય નથી.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *