અયોધ્યામાં પહેલા વરસાદમાં જ રામમંદિરમાં લીકેજ

google-news-icon

અયોધ્યામાં ભગવાન રામના નવા મંદિરમાં આ વર્ષે 22 જાન્યુઆરીએ રામલલ્લાના જીવન સન્માનનો કાર્યક્રમ યોજાયો હતો. આ ઘટનાના છ મહિના પછી જ ચોંકાવનારી માહિતી સામે આવી રહી છે કે આ ભવ્ય મંદિરમાં જ્યાં ભગવાન રામલલ્લાની મૂર્તિ છે ત્યાં વરસાદનું પાણી લીક થઈ રહ્યું છે. આ વાતનો ખુલાસો ખુદ અયોધ્યાના શ્રી રામ જન્મભૂમિ મંદિરના મુખ્ય પૂજારી આચાર્ય સત્યેન્દ્ર દાસે કર્યો છે. રામ મંદિરના નિર્માણ કાર્યને લઈને આચાર્ય સત્યેન્દ્ર દાસે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. “રામલલ્લા જ્યાં બેઠા છે ત્યાં છત લીક થઈ રહી છે. ખાસ વાત એ છે કે મંદિરના નિર્માણ બાદ પહેલા જ વરસાદમાં લીકેજ શરૂ થઈ ગયું છે. માત્ર રામ મંદિરના મૂળ ભાગમાં જ નહીં પરંતુ મંદિરના અન્ય ભાગોમાં પણ લીકેજ છે. તેથી, એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે કે આ લીકની તપાસ કરવામાં આવશે,” આચાર્ય સત્યેન્દ્ર દાસે જણાવ્યું હતું.

ખાસ વાત એ છે કે હાલમાં 2024ની શરૂઆત થઈ રહી છે. આગામી વર્ષ 2025 છે. આચાર્ય સત્યેન્દ્ર દાસે સ્પષ્ટ અભિપ્રાય વ્યક્ત કર્યો છે કે રામ મંદિરનું નિર્માણ એક વર્ષમાં અસંભવ છે. જ્યાં રામલલ્લા બેઠેલા છે, તે પહેલા વરસાદમાં જ લીક થઈ જાય છે. આ ઉપરાંત મંદિરના અન્ય સ્થળોએ પણ લીકેજ જોવા મળ્યું હતું. અંદર પાણી ભરાઈ ગયું હોવાનું પણ આચાર્યએ જણાવ્યું છે. તેમજ પાણી જવાની પણ જગ્યા નથી. આ સિવાય મંદિરના મુખ્ય પૂજારીએ કહ્યું છે કે પાણી પણ લીક થઈ રહ્યું છે.

આચાર્ય સત્યેન્દ્રદાસ નેમાંકે શું કહ્યું?

“તે ખૂબ જ સારી વાત છે કે મંદિરની અન્ય મૂર્તિઓની પ્રાણ પ્રતિષ્ઠા 2025 સુધીમાં કરવામાં આવશે. માત્ર એક વર્ષ છે. તેથી તે શક્ય નથી. પણ જો તેઓ આમ કહે તો હું સ્વીકારું છું. મંદિરનું નિર્માણ 2025માં પૂર્ણ થશે. હું તેમની વાત પરથી સમજી શકું છું કે તમામ મૂર્તિઓને જીવન પ્રતિષ્ઠા મળશે. 2025 સુધીમાં મંદિરનું નિર્માણ પૂર્ણ થશે તો ખુશી થશે. પરંતુ જ્યાં રામલલ્લા બિરાજમાન છે તે જગ્યા તેમજ તેની સામેનું બાંધકામ પ્રથમ વરસાદમાં જ લીક થઈ રહ્યું છે. જે જગ્યાએ બાંધકામ કરવામાં આવ્યું છે ત્યાં લીકેજ છે તે તરફ ધ્યાન આપવું જોઈએ. જે બની ગયું છે તેના પર ધ્યાન આપવું જરૂરી છે. પાણી બહાર જવાની જગ્યા નથી અને ગઈકાલે મંદિરમાંથી પણ લીકેજ થઈ રહ્યું હોવાનું બહાર આવ્યું છે. પહેલા આ સમસ્યાનો ઉકેલ લાવવામાં આવશે. નહિંતર, જ્યારે વરસાદ પડશે, ત્યારે પૂજા, અર્ચના, પ્રાર્થના બધું બંધ થઈ જશે,” આચાર્ય સત્યેન્દ્ર દાસે કહ્યું.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *