ગુજરાતમાં મેઘરાજાની Entry! અનેક સ્થળોએ જામ્યો વરસાદી માહોલ, જાણો આટલા શહેરોમાં ઓરેન્જ એલર્ટ!

દેશના અડધાથી વધુ રાજ્યોમાં ચોમાસુ પ્રવેશી ચૂક્યું છે. કેટલાક રાજ્યોમાં પ્રિ-મોન્સુન એક્ટિવિટીઝ શરૂ થઈ ગઈ છે, જેના કારણે લોકોને આકરી ગરમી અને લૂથી રાહત મળી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આજે એટલે કે 24 જૂને કર્ણાટક, તમિલનાડુ, ગુજરાત, મહારાષ્ટ્ર અને ગોવામાં ભારે વરસાદનું ઓરેન્જ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. બિહાર અને ઝારખંડમાં 25 જૂને ભારે વરસાદનું ઓરેન્જ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. આ સિવાય પંજાબ, હરિયાણા અને રાજસ્થાનના કેટલાક ભાગોમાં હજુ પણ ગરમીનો પ્રકોપ યથાવત છે.

ગુજરાતના વિવિધ વિસ્તારોમાં વરસાદને કારણે વાતાવરણમાં પલટો આવ્યો છે. હવામાન વિભાગે આગામી 48 કલાક દરમિયાન ગુજરાતના વિવિધ ભાગોમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે. આ દરમિયાન 40 થી 50 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની ઝડપે તોફાની પવન ફૂંકાવાની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. જેને લઈને કેટલીક જગ્યાએ ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે તો કેટલીક જગ્યાએ યલો એલર્ટ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે. હવામાન વિભાગનું કહેવું છે કે ગુજરાતમાં આગામી 5 દિવસ સુધી વરસાદી વાતાવરણ રહેવાની શક્યતા છે.

સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છના ભાગોમાં ભારે વરસાદ માટે યલો એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. આગામી 24 કલાક દરમિયાન દક્ષિણ ગુજરાત પ્રદેશના વડોદરા, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, ભરૂચ, સુરત, ડાંગ, તાપી, નવસારી, વલસાડ અને દમણ, દાદરા નગર હવેલી જેવા તમામ જિલ્લાઓમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ હળવોથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. ખાસ કરીને દહૌદમાં 24 જૂને અતિ ભારે વરસાદ માટે રેડ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે.

ઉત્તર ગુજરાતમાં અમદાવાદ, આણંદ, પંચમહાલ, દાહોદ, મહિસાગરમાં કેટલાક સ્થળોએ ગાજવીજ સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે, જ્યારે સૌરાષ્ટ્ર કચ્છના અમરેલી, ભાવનગર, મોરબી, દ્વારકા, ગીર સોમનાથ, બોટાદ અને દીવમાં કેટલાક સ્થળોએ ગાજવીજ સાથે વરસાદની શક્યતા છે. . 24મી જૂને ઉત્તર ગુજરાત પ્રદેશમાં બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, ગાંધીનગર, અરવલી, ખેડા, અમદાવાદ, આણંદ, પંચમહાલ, દાહોદ, મહિસાગરમાં અનેક સ્થળોએ ભારે વરસાદ પડશે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *