અજબ ગજબ : આ છે દુનિયાની સૌથી મોંઘુ બિસ્કિટ, આટલી કિંમતમાં તો એક કાર આવી જાય !

જો તમે બજારમાં બિસ્કિટ ખરીદવા જશો તો તમને 5-10 રૂપિયામાં સારા બિસ્કિટનું પેકેટ મળી જશે. તેમાં ઓછામાં ઓછા 8-10 બિસ્કિટના ટુકડા હશે. શું તમે જાણો છો કે દુનિયામાં બિસ્કિટનો એક જ ટુકડો છે? આ ઉપરાંત તેની કિંમત એટલી વધારે છે કે તમે આટલી કિંમતમાં કાર પણ ખરીદી શકો છો. આ વિશ્વનું સૌથી મોંઘું બિસ્કિટ છે. પણ સવાલ એ થાય છે કે આટલું મોંઘું કેમ? ચાલો જાણીએ તેની વિશેષતા

એક બિસ્કીટની કિંમત 15 લાખ રૂપિયા

ઓક્ટોબર 2015માં બિસ્કીટની હરાજી થઈ હતી. તેની કિંમત આજે 15 હજાર પાઉન્ડ એટલે કે 15 લાખ રૂપિયા હતી. તે એટલું મોંઘું છે કારણ કે તે એકમાત્ર બિસ્કિટ છે જે ટાઇટેનિકમાં હતું અને સલામત મળી આવ્યું હતું. ટાઈટેનિકની એક લાઈફ બોટમાં રાખવામાં આવેલી સર્વાઈવલ કીટમાંથી સ્પિલર્સ એન્ડ બેકર્સ પાઈલટ ક્રેકર બિસ્કીટ મળી આવ્યા હતા. આ કારણોસર, તે વિશ્વનું સૌથી મૂલ્યવાન બિસ્કિટ (ટાઈટેનિક બિસ્કિટ ઓક્શન) પણ માનવામાં આવે છે.

આ બિસ્કીટ ટાઇટેનિકનું હતું

આ બિસ્કિટ ગ્રીસના એક કલેક્ટર દ્વારા ખરીદવામાં આવ્યું હતું. આ બિસ્કીટ આરએમએસ કાર્પાથિયા પર સવાર દંપતી જેમ્સ અને મેબેલ ફેનવિક દ્વારા સંભારણું તરીકે સાચવવામાં આવ્યું હતું. વાસ્તવમાં, RMS Carpathia નામના જહાજને ટાઇટેનિકમાં બચેલા લોકોને બચાવવા માટે બોલાવવામાં આવ્યું હતું. તે સમયે દંપતીએ આ બિસ્કિટ ઉપાડ્યું અને પછી કોડક ફિલ્મના પરબિડીયુંમાં રાખ્યું. આ બિસ્કિટની સાથે કપલે કેટલાક ફોટાના નેગેટિવ પણ સાચવી રાખ્યા હતા.

મોંઘા બિસ્કિટનું વેચાણ થઈ ચૂક્યું છે

આ બિસ્કીટની હરાજી કરનાર એન્ડ્ર્યુ એલ્ડ્રિજે કહ્યું હતું કે આટલી ભયાનક દુર્ઘટનામાં બિસ્કીટ બચી જાય તે આશ્ચર્યજનક છે. તેમની જાણકારી મુજબ, ટાઈટેનિકમાંથી બીજા કોઈ બિસ્કિટ બચ્યા નથી. તેમના જણાવ્યા મુજબ, થોડા વર્ષો પહેલા, પ્રખ્યાત સંશોધક સર અર્નેસ્ટ શેકલટનના પ્રવાસ દરમિયાન મળેલા 100 વર્ષ જૂના બિસ્કિટની પણ હરાજી કરવામાં આવી હતી, તે 3 લાખ રૂપિયામાં ખરીદવામાં આવ્યું હતું.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *