તાલિબાનનો ઇરણને વાયદો : ઇઝરાયેલ સામેના યુદ્ધમાં હમાસ અને હિઝબુલ્લાહને મદદ કરવા તૈયાર

ઈઝરાયેલ અને પેલેસ્ટિનિયન આતંકવાદી સંગઠન હમાસ વચ્ચે 7 ઓક્ટોબરથી શરૂ થયેલું યુદ્ધ હજુ પણ ચાલુ છે. ઈરાને હવે હમાસ દ્વારા શરૂ કરાયેલું યુદ્ધ ઘણું આગળ લઈ ગયું છે. આ યુદ્ધને કારણે પેલેસ્ટિનિયન વિસ્તારોમાં જાન-માલનું ભારે નુકસાન થયું છે. દુનિયાના ઘણા દેશો ઈઝરાયેલની આ સૈન્ય કાર્યવાહીનો વિરોધ કરી રહ્યા છે, પરંતુ ઈઝરાયેલ યુદ્ધ રોકી રહ્યું નથી.

આ યુદ્ધની સાથે ઇઝરાયેલનું લેબનોન સ્થિત આતંકવાદી સંગઠન હિઝબુલ્લા સાથે પણ તણાવ ચાલી રહ્યો છે અને બંને પક્ષોએ એકબીજા પર હુમલા પણ કર્યા છે. ઈરાન અને ઈઝરાયેલ વચ્ચે પણ તણાવની સ્થિતિ છે અને એકબીજા પર હુમલા બાદ સ્થિતિ વધુ ગંભીર બની ગઈ છે. આ દરમિયાન તાલિબાને ઈરાનને એક મોટું વચન આપ્યું છે.

તાલિબાન ઇઝરાયેલ સામેના યુદ્ધમાં મદદ કરવા તૈયાર છે

દેશ પર શાસન કરી રહેલા અફઘાનિસ્તાન સ્થિત આતંકવાદી સંગઠન તાલિબાને તાજેતરમાં ઈરાનને એક મોટું વચન આપ્યું છે. તાલિબાને ઈરાનને વચન આપ્યું છે કે તે ઈઝરાયેલ સામેના યુદ્ધમાં હમાસ અને હિઝબુલ્લાહને મદદ કરવા તૈયાર છે અને આ માટે તે પોતાની સેનાની એક ટુકડી મોકલવા તૈયાર છે જે ઈઝરાયેલ સાથે યુદ્ધ લડી શકે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *