Delhi CM: શું અરવિંદ કેજરીવાલ આજે જેલમાંથી બહાર આવશે? જાણો દિલ્હી હાઇકોર્ટ અને EDએ શું કહ્યું?

દિલ્હી સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલની મુશ્કેલીઓ વધી છે. તેમના જામીન વિરુદ્ધ એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ (ED) શુક્રવારે દિલ્હી હાઈકોર્ટ પહોંચી હતી. દિલ્હી હાઈકોર્ટ કેજરીવાલને આપવામાં આવેલા જામીનને પડકારતી એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ (ED)ની અરજી પર તાકીદે સુનાવણી કરવા સંમત થઈ છે. હાઈકોર્ટે કહ્યું કે જ્યાં સુધી તે કેસની સમીક્ષા નહીં કરે ત્યાં સુધી નીચલી કોર્ટ (રાઉસ એવન્યુ કોર્ટ)ના આદેશનો અમલ કરવામાં આવશે નહીં. આ રીતે દિલ્હી હાઈકોર્ટે કેજરીવાલને આપવામાં આવેલા જામીન પર સ્ટે મુકી દીધો છે.

જામીન અરજીનો વિરોધ કરવાની તક આપવામાં આવી નથી – ED
એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ (ED)ના વકીલ એએસજી એસવી રાજુએ હાઈકોર્ટને જણાવ્યું હતું કે ટ્રાયલ કોર્ટનો આદેશ હજુ સુધી અપલોડ કરવામાં આવ્યો નથી અને શરતો અજાણ છે. ASG રાજુએ કોર્ટને કહ્યું કે તપાસ એજન્સીને કેજરીવાલની જામીન અરજીનો વિરોધ કરવાની પૂરી તક આપવામાં આવી નથી. તેમણે કોર્ટને રિલીઝ ઓર્ડર પર સ્ટે મૂકવા અને શક્ય તેટલી વહેલી તકે કેસની સુનાવણી કરવા વિનંતી કરી.

EDએ દિલ્હી હાઈકોર્ટ સમક્ષ આ માંગણી કરી હતી
એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ (ED) એ દિલ્હી હાઈકોર્ટને દારૂ નીતિ કેસમાં મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલને જામીન આપવાના નીચલી કોર્ટના નિર્ણય પર રોક લગાવવા વિનંતી કરી હતી.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *