BCCI કોચમાટે 2 નામની પુષ્ટિ, બે હેડ કોચ કરશે ટીમની નેત્તૃત્વ! જાણો સંપૂર્ણ વિગત

2 names confirmed for BCCI coach, two head coaches will lead the team! Know complete details

WV રમણ ભારતના આગામી મુખ્ય કોચની ભૂમિકાની દોડમાં ગૌતમ ગંભીર સાથે કથિત રીતે જોડાયા છે, તે પ્રશ્ન પૂછે છે કે શું ભારતમાં વિવિધ કોચ બહુવિધ ફોર્મેટમાં કાર્યરત હશે.
ભારતના ભૂતપૂર્વ ઓપનર અને કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ (KKR) ના માર્ગદર્શક ગૌતમ ગંભીર હાલમાં ભારતની મેલ નેશનલ ક્રિકેટ ટીમના મુખ્ય કોચની ભૂમિકા માટે અગ્રણી ઉમેદવાર છે. જો કે, એક નવા વિકાસમાં, ભારતના અન્ય ભૂતપૂર્વ ઓપનર WV રામનને પણ હવે નોકરી માટે વિચારણા કરવામાં આવી રહી છે. ગંભીરે ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL) ફ્રેન્ચાઇઝી લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ અને KKR માટે માર્ગદર્શક તરીકે સેવા આપી છે, જ્યારે રમન ડીમેસ્ટિક ક્રિકેટ, IPL અને ભારતીય ફિમેલ ક્રિકેટ ટીમમાં વ્યાપક કોચિંગ અનુભવ લાવે છે.

ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI) ટૂંક સમયમાં નવા મુખ્ય કોચની જાહેરાત કરવા માટે તૈયાર છે, કારણ કે રાહુલ દ્રવિડનો કાર્યકાળ ચાલુ મહિને ચાલી રહેલા T20 વર્લ્ડ કપ 2024માં ભારતના અભિયાન બાદ પૂરો થાય છે. ગૌતમ ગંભીર છેલ્લા કેટલાક સમયથી અગ્રણી ઉમેદવાર છે અને દ્રવિડને બદલવા માટે સૌથી આગળ છે. જો કે, ન્યૂઝ 18 ના ક્રિકેટ નેક્સ્ટના અહેવાલ મુજબ, ડબલ્યુવી રમને તેમના પ્રભાવશાળી કોચિંગ રેઝ્યૂમે અને ક્રિકેટ એડવાઇઝરી કમિટી (સીએસી) સાથેની મુલાકાત દરમિયાન સંપૂર્ણ રજૂઆત સાથે પણ મજબૂત કેસ કર્યો હતો.

જ્યારે ગંભીર હજુ પણ ભૂમિકા માટે તરફેણમાં છે, ત્યારે રમન પણ એક નોંધપાત્ર દાવેદાર સાબિત થઈ શકે છે.

શું ભારત ગંભીર અને રમન સાથે કામ કરશે?
ઉલ્લેખનીય છે કે, ગૌતમ ગંભીર અને WV રમન અગાઉ સાથે કામ કરી ચૂક્યા છે. 2014 માં, રામન બેટિંગ કોચ તરીકે KKR સાથે જોડાયા જ્યારે ગંભીર ટીમનું નેતૃત્વ કરી રહ્યો હતો. તે વર્ષે, KKR ટુર્નામેન્ટ જીતવા માટે આગળ વધ્યું હતું.

“ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડે રમન અને ગંભીર બંનેની સેવાઓનો ઉપયોગ કરવા પર ધ્યાન આપવું જોઈએ. એવી ઘણી રીતો છે કે જેમાં કોઈ વ્યક્તિ તે કરી શકે છે – કહો કે ગંભીરને મુખ્ય કોચ અને રમણને બેટિંગ કોચ તરીકે રાખો અથવા રમનને લાલ બોલમાં વધુ બોલવાની મંજૂરી આપો. ઘણી બધી રીતો છે જેનો કોઈ ઉપયોગ કરી શકે છે કારણ કે બંનેથી ભારતીય ક્રિકેટને ફાયદો થઈ શકે છે અને તે જ વ્યક્તિએ જોવું જોઈએ,” સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું.

“રમને આ યુવાનોને અંડર-19 અને A સિરીઝ દરમિયાન અલગ-અલગ કોચ તરીકે ભર્યા ત્યારે તેમને નજીકથી વધતા જોયા છે. આ ખેલાડીઓને હેન્ડહોલ્ડ કરવા માટે તે તમારો યોગ્ય વ્યક્તિ બની શકે છે કારણ કે ટીમ આગામી બે-બેમાં મોટા સંક્રમણમાંથી પસાર થવાની તૈયારીમાં છે. તે વિશ્વ કપ અને વનડે પછી T20 માં શરૂ થવાની સંભાવના છે, આગામી 12-15 મહિનામાં ટેસ્ટ પણ સાક્ષી બનશે,” સ્ત્રોતે ઉમેર્યું.

શું ભારત સ્પ્લિટ-કોચિંગ સિસ્ટમ અપનાવશે?
ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના કોચિંગની ભૂમિકા માટે ગૌતમ ગંભીર અને WV રમણની શોધની સંભાવના એક પ્રશ્ન ઉભો કરે છે – શું BCCI બહુવિધ ફોર્મેટ માટે બે અલગ અલગ કોચ રાખવા માંગે છે?

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *