મગજના સુપરફુડ ગણાતા “અખરોટ”ના સેવનથી થશે આ ફાયદા

Consuming "Walnuts" which is considered as brain superfood will have these benefits

અખરોટ ઘણા ગુણોથી સંપન્ન ડ્રાય ફ્રુટ છે. તે મગજ માટે સુપર ફૂડ કહેવાય છે. આ ડ્રાય ફ્રૂટનો આકાર પણ મગજ જેવો છે. તેથી તેના ઘણા સ્વાસ્થ્ય લાભો પણ છે. અખરોટમાં વિટામિન અને મિનરલ્સ ભરપૂર માત્રામાં હોય છે. જે મગજને પણ તેજ બનાવે છે. તેમાં અનેક પ્રકારના વિટામિન હોય છે. વિટામિન B12 મગજ માટે જરૂરી છે. તેમાં મેગ્નેશિયમ, પોટેશિયમ, ફોસ્ફરસ અને કોપર જેવા અન્ય પોષક તત્વો પણ હોય છે જે તમારા મગજ અને સ્વાસ્થ્ય માટે ફાયદાકારક છે.

સ્વાસ્થ્ય માટે ફાયદાકારક હોવા છતાં તેનું સેવન મર્યાદિત માત્રામાં કરવું જોઈએ. અખરોટ માનસિક સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ માટે દવાની જેમ કામ કરે છે. અખરોટમાં ઓમેગા-3 ફેટી એસિડ હોય છે જે મગજ માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. તેના અન્ય ઘણા સ્વાસ્થ્ય લાભો છે, ચાલો જાણીએ તેના ફાયદા.

અખરોટમાં પ્રોટીન, ફાઈબર, વિટામિન્સ અને મિનરલ્સ ભરપૂર માત્રામાં હોય છે. જે સ્વાસ્થ્ય માટે જરૂરી છે. તેમાં વિટામિન E, વિટામિન B6, B12, ફોલેટ, ફોસ્ફરસ અને મેગ્નેશિયમ સારી માત્રામાં હોય છે.

અખરોટમાં એન્ટિઓક્સિડન્ટ્સ અને સારી ચરબી વધારે હોય છે. જે હૃદયના સ્વાસ્થ્ય માટે પણ સારા માનવામાં આવે છે. અખરોટના નિયમિત સેવનથી હૃદય સંબંધિત બીમારીઓનું જોખમ ઓછું થાય છે.

મગજ જેવું અખરોટ મગજ માટે સુપરફૂડ છે. તેમાં હાજર ઓમેગા-3 ફેટી એસિડ મગજ માટે ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. બહુઅસંતૃપ્ત ચરબી અને ઓમેગા-3 ફેટી એસિડ યાદશક્તિ સુધારવામાં મદદ કરે છે. તેનાથી મગજની કાર્યક્ષમતા પણ વધે છે.

અખરોટનું સેવન વજન નિયંત્રણમાં મદદ કરે છે. તે ભૂખને નિયંત્રિત કરે છે. આ ચયાપચયને વધારી શકે છે, જે કેલરી ઝડપથી બર્ન કરે છે.

અખરોટનું સેવન હાડકાંને મજબૂત કરવા માટે પણ ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. અખરોટમાં હાજર આલ્ફા લિનોલેનિક એસિડ હાડકાંને મજબૂત કરવા માટે ઉપયોગી છે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *