કાંચનજંગા એક્સપ્રેસ માલસામાનની ટ્રેન અથડાઈ, લોકોના મૃત્યુની આશંકા! જાણો સંપૂર્ણ ઘટના

Kanchenjunga Express goods train collided, people feared dead! Know the full incident

ઉત્તર બંગાળમાં સોમવારે સવારે ભરચક સીલદાહ કાંચનજંગા એક્સપ્રેસમાં માલસામાનની ટ્રેન અથડાયા બાદ ઘણા લોકોના મૃત્યુની આશંકા છે, જ્યારે ઘણાને ઇજાઓ થઈ છે. જલપાઈગુડી પાસે કાંચનજંગા એક્સપ્રેસની પાછળની ટક્કર નોંધાઈ છે. જાનહાનિ અને ઘાયલ વ્યક્તિઓની વિગતોની રાહ જોવાઈ રહી છે, ”રેલવેના વરિષ્ઠ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું. ટ્રેન અગરતલાથી આવી રહી હતી અને કોલકાતાના સિયાલદાહ સ્ટેશન તરફ જઈ રહી હતી ત્યારે સવારે 8:30 વાગ્યે આ અકસ્માત થયો હતો.

આ અથડામણ ઉત્તર બંગાળના ન્યૂ જલપાઈગુડી સ્ટેશનથી લગભગ 11 કિમી દૂર થઈ હતી, જે પૂર્વ અને ઉત્તરપૂર્વ ભારતમાં ઉત્તરપૂર્વ સીમા રેલ્વે ઝોનમાં સૌથી મોટા અને સૌથી વ્યસ્ત સ્ટેશનોમાંનું એક છે.

“દાર્જિલિંગ જિલ્લાના ફણસીદવા વિસ્તારમાં એક દુ:ખદ ટ્રેન અકસ્માત વિશે હમણાં જ જાણીને આઘાત લાગ્યો. જ્યારે વિગતોની રાહ જોવાઈ રહી છે, ત્યારે કાંચનજંગા એક્સપ્રેસને માલસામાન ટ્રેન દ્વારા ટક્કર મારવામાં આવી છે. ડીએમ, એસપી, ડોકટરો, એમ્બ્યુલન્સ અને ડિઝાસ્ટર ટીમને બચાવ, પુનઃપ્રાપ્તિ, તબીબી સહાય માટે સ્થળ પર રવાના કરવામાં આવી છે. યુદ્ધના ધોરણે કાર્યવાહી શરૂ કરવામાં આવી,” પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્ય પ્રધાન મમતા બેનર્જીએ X પર લખ્યું.

સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે અથડામણ બાદ કાંચનજંગા એક્સપ્રેસના ઓછામાં ઓછા બે ડબ્બા પાટા પરથી ઉતરી ગયા હતા. આ ટોચની પ્રવાસી મોસમ છે, અને હજારો પ્રવાસીઓ ઉત્તર બંગાળ અને સિક્કિમના હિલ્સ સ્ટેશનોની મુલાકાત લે છે.

NJP માં પોસ્ટ કરાયેલા એક રેલવે અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, “બચાવ કામગીરી શરૂ કરી દેવામાં આવી છે અને ઘાયલ મુસાફરોને હોસ્પિટલમાં ખસેડવામાં આવી રહ્યા છે.”

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *