મુસ્લિમ મહિલાને મુખ્યમંત્રી યોજના હેઠળ ફ્લેટ ફાળવતા વિરોધ, સુપ્રીમ કોર્ટે કહ્યું… જાણો સંપૂર્ણ વિગત

Opposing allotting flats to Muslim women under Chief Minister's scheme, Supreme Court said... Know full details

ગુજરાત હાઈકોર્ટે શુક્રવારે એક મુસ્લિમ મહિલાને ફ્લેટની ફાળવણીને લઈને વડોદરામાં ઓછી આવક ધરાવતા (LIG) હાઉસિંગ કોમ્પ્લેક્સના રહેવાસીઓના વિરોધ અંગે મળતા અહેવાલ પર સ્વતઃ સંજ્ઞાન લેવાનો ઈન્કાર કર્યો હતો. તે “જાહેર હિતની બાબત નથી”, હાઇકોર્ટે જણાવ્યું હતું કે, ફાળવણી કરનાર પોતાની અરજી દાખલ કરી શકે છે.

દરમિયાન, વડોદરાના કલેક્ટર B.M. શાહે જણાવ્યું હતું કે ડિસ્ટર્બ્ડ એરિયા એક્ટ સરકારી આવાસ યોજનાઓને લાગુ પડતો નથી અને તેથી, સરકારી યોજનાની પ્રકૃતિને કારણે રહેવાસીઓની ફરિયાદોને માન્ય રાખી શકાતી નથી. ઉદ્યોગ સાહસિકતા અને કૌશલ્ય વિકાસ મંત્રાલયના હાથ સાથે કાર્યરત મહિલાને 2017માં મુખ્યમંત્રી આવાસ યોજના હેઠળ હરનીમાં ફ્લેટ ફાળવવામાં આવ્યો હતો.

ગુજરાત હાઇકોર્ટ એડવોકેટ્સ એસોસિએશનના પ્રમુખ બ્રિજેશ ત્રિવેદીએ ચીફ જસ્ટિસ સુનીતા અગ્રવાલ અને જસ્ટિસ પ્રણવ ત્રિવેદીની કોર્ટને વિરોધની સ્વતઃ સંજ્ઞાન લેવા વિનંતી કરી હતી. જો કે કોર્ટે આ વિનંતીને નકારી કાઢી હતી. હાઈકોર્ટમાં ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસના અહેવાલનો ઉલ્લેખ કરતી વખતે, ત્રિવેદીએ જણાવ્યું હતું કે, “હવે (વડોદરા) મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનના અધિકારીઓ કહી રહ્યા છે કે આનો નિર્ણય માત્ર (કોર્ટ) કરી શકે છે… અમે (VMC) દખલ કરીશું નહીં.”

જો કે, ચીફ જસ્ટિસ અગ્રવાલે ટિપ્પણી કરી, “તે (મુસ્લિમ મહિલા) પોતાની અરજી દાખલ કરી શકે છે. તેણી સક્ષમ છે, તેણીને આવવા દો… અમે ઓર્ડર આપીશું. જો ફાળવણી પછી પઝેશન (ફ્લેટનું) આપવામાં ન આવ્યું હોય, તો તે આવી શકે છે. અમે દરેક મુદ્દાને સંવેદનશીલ નથી કરતા. એક વ્યક્તિ જેના અધિકારનું ઉલ્લંઘન થઈ રહ્યું છે…તેણી પાસે એક ઉપાય છે. તે જાહેર હિતની બાબત નથી.”

સરકારી યોજના હેઠળ મહિલા એકમાત્ર મુસ્લિમ એલોટી છે. તેણી અંદર જાય તે પહેલાં જ, 462 એકમો ધરાવતા હાઉસિંગ કોમ્પ્લેક્સના 33 રહેવાસીઓએ જિલ્લા કલેક્ટર અને અન્ય સત્તાવાળાઓને એક લેખિત ફરિયાદ મોકલી હતી, જેમાં ‘મુસ્લિમ’ના પ્રવેશ સામે વાંધો ઉઠાવ્યો હતો, સંભવિત “ખતરો અને ઉપદ્રવ” ટાંકીને. તેણીની હાજરીને કારણે.

તેને “જાહેર હિતમાં પ્રતિનિધિત્વ” ગણાવીને, ‘ફરિયાદ’માં 33 સહી કરનારાઓએ જિલ્લા કલેક્ટર, મેયર, VMC કમિશનર તેમજ વડોદરાના પોલીસ કમિશનરને સુપરત કરી, અને માંગણી કરી કે લાભાર્થીને ફાળવવામાં આવેલ નિવાસ એકમ “અમાન્ય” કરવામાં આવે. ” અને લાભાર્થીને “બીજી આવાસ યોજનામાં શિફ્ટ” કરવામાં આવશે.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *